User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: Hệ điều Hành !!!

svBK's Newbie

Mặc định Hệ điều Hành !!!

Các anh ơi, môn hệ điều hành của thầy Tùng thế nào hả các anh?Có chuối ko vậy? Mà có ai có cai đề nào mới mới ko , cho em xin cái!

Admin
    Guest

Thầy Tùng thì có đề cũng vậy thôi, mỗi lần một khác.
    Cái quan trọng là phải làm được phần bài tập của thầy, bạn phải thuộc mấy bài đọc MBR , HDD, FDD trong ví dụ của thầy nhé.

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi htnt
    Các anh ơi, môn hệ điều hành của thầy Tùng thế nào hả các anh?Có chuối ko vậy? Mà có ai có cai đề nào mới mới ko , cho em xin cái!
    Bác admin nói đúng đấy em ạ. Bài tập chắc chỉ mấy bài đọc MBR, Boot Sector, bảng FAT(16, 32). Vấn đề là thầy ko cho mang tài liệu vào nên các trường và địa chỉ của chúng mình phải nhớ Một kinh nghiệm nữa là nên đọc sách của thầy, khi đi thi thì trình bày đúng theo sách ý. Các câu lí thuyết ko cần học thuộc lòng, chỉ cần đọc hiểu và nhớ những ý chính, cái gì ko chắc chắn thì đừng viết ra.
    Một điều nữa là cố gắng làm bài tập lớn thật cẩn thận vào, thầy cộng rất nhiều điểm đấy.

svBK's Newbie Avatar của dinhhuong

ai có tài liệu môn này share cho mình với, mình khoa cơ khí nhưng cũng học môn này. Đang cần, bạn nào có cho mình "xin".

Quân Nhân Danh Dự

Ra hàng phô tô mà mua (ko biết Anh Tiến chuyển đâu rồi ). Có 2 cuốn Hệ điều hành của thầy Nguyễn Thanh Tùng và thầy Lê Tiến Dũng. Học thầy nào thì đọc sách thầy ý.

svBK's Newbie

Icon7

Quote Nguyên văn bởi dinhhuong
    ai có tài liệu môn này share cho mình với, mình khoa cơ khí nhưng cũng học môn này. Đang cần, bạn nào có cho mình "xin".
    Mình học thầy Tùng, Thầy có giới thiệu một số cuốn sách tham khảo nhưng toàn tiếng Anh, nếu bạn muốn có thể download ebook cuốn tham khảo chính này về đọc, mình tìm được direct link tặng cậu đây:

Operating Systems, Design & Implementation 3rd Edition
    Andrew S. Tanenbaum

Nếu download khó khăn, bạn có thể sang forum khoa CNTT để tải về.
    Mình đã upload cuốn này lên đó rồi. Nhưng phải đăng ký thành viên trước đó.

svBK's Newbie

Tui cũng đang theo học HĐH của thầy Tùng. Hôm nọ thằng nào trong giảng đường chạy ra ngoài không xin phép thầy làm thầy tức điên. Không biết hậu quả giảng đường gánh chịu thế nào đây. Mà vẫn mù tịt với cái tính cách của thầy. Làm sao cho ổn môn này đây

Quân Nhân Danh Dự Avatar của sofpast

Quote Nguyên văn bởi pbk52
    Mình học thầy Tùng, Thầy có giới thiệu một số cuốn sách tham khảo nhưng toàn tiếng Anh, nếu bạn muốn có thể download ebook cuốn tham khảo chính này về đọc, mình tìm được direct link tặng cậu đây:

Operating Systems, Design & Implementation 3rd Edition
    Andrew S. Tanenbaum

Nếu download khó khăn, bạn có thể sang forum khoa CNTT để tải về.
    Mình đã upload cuốn này lên đó rồi. Nhưng phải đăng ký thành viên trước đó.
    cái link này die thật rồi bạn ah. Thế forum của FIT là nhu thế nào hả bạn? Co tớ cái link đó luôn nhé.
    Thanks.
    Life is the cycle of "Try and Quit"

svBK's Newbie

forum của Khoa CNTT là http://itbk.org

Trên ấy có khá nhiều tài liệu cũng như BT lớn của các khóa trc up lên,bạn có thể tải về tham khảo,tuy nhiên k0 đc copy nguyên dạng đem nộp,

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề