User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: Vius,need help!!!!

svBK's Member Avatar của hnyuk49

Mặc định Vius,need help!!!!

do lơ đễnh khi off Karsersky,máy của tớ bị dính con virus "virus.win32.perlovga.a" sau khi KAV diệt được nó rùi bây giờ vào đĩa cứng C,D.. nó báo lỗi kêu không tìm thấy file "copy.exe" --đc tạo ra bởi con virus chít tiệt kia,nên cứ phải chuột phải-open rất khó chịu.quét virus lại thì bảo không thấy con nào.bác nào có cao kiến gì xin chỉ giáo giúp.đa tạ!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Red phoenix

Hô hô đáng đời bác tắt KAV chắc là định bomb ai chứ gì ? Hay định làm con virus nào hử . Em có cách nông rân thế này : bác mượn cái ổ cứng của ai đó rồi copy dữ liệu của bác vào đĩa đó , sau đó format ổ của bác đi , rồi lại copy dữ liệu của bác vào đĩa cũ . Cách này lâu mà lại phải có đĩa dung lượng lớn .Bác ghét kiểu này thì mang ra 911 người ta cứu cho hehe

oạch.em cũng định chơi cách đó nhưng là cop từ ổ này sang ổ khác rùi format.rưng mà không đủ dung lượng.máy em chất bao nhiêu là thứ.hu hu hu.chẳng lẽ pó-hand sao?bác nào có cao kiến nào không?

HUT's Master Avatar của nhiepphong84

Chết mất,đang định vào hỏi mấy cái này,ai ngờ cũng có người giống mình,hôm trước cài lại máy,chưa kịp cài cái BIT ra,ai dè có một ngày mà bị y như thế,toàn báo thiếu file copy.exe.Vẫn biết là format sẽ khỏi nhưng mà như thế thì mất thời gian cả không tối ưu.Có chú nào học bên công nghệ thông tắc có cách nào hay hơn ko,cứu gấp cái
    ĐỘI TRỜI ĐẠP ĐẤT TA SỐNG HIÊN NGANG GIỮA ĐỜI

HUT's Student Avatar của langtusaobang

Làm thế này này:
    đầu tiên, vào menu Tool trên Windows Explorer.

chọn Folder options
    sau đó, trong tag View,trong mục "Hidden files and folders", chọn "Show hidden files and folders". bỏ dấu tích trong checkbox "Hide protected operating system files"

Okie, vào các ổ cứng của bạn (C,D...), bạn sẽ thấy file autorun.inf file này do con virus sinh ra nên nó làm ẩn đi, và đó là lí do bạn phải vào folder option để show nó ra. nhiệm vụ của file này là gọi cái copy.exe khi bạn kích đúp vào ổ cứng.Xóa nó đi, căn bệnh của bạn sẽ khỏi(yên tâm đi, tôi cá là không ảnh hưởng gì tới HDH đâu.)
    Bây giờ,bạn có thể đặt lại chế độ show hidden files cho dễ nhìn,nhưng cuộc chơi của chúng ta vẫn chưa kết thúc đâu, hãy ra ngoài, bôi đen vào ổ C, bấm F2 và đặt lại label cho nó, các ổ khác cũng làm tương tự.
    Okie, bạn thử kích đúp lại xem, bây giờ mãy của bạn đã "ngoan" như trước rồi đấy!
    Mẹ Maria mang thai mà không có "tội", lạy trời dù tụi con có "tội" nhưng đừng mang thai!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của truong87bk

Lần trước mình cũng bị dính, dùng WinNC tìm các file có liên quan (copy. exe, autorun ...) rồi Del 1 phát là bọn nó chết như con rết.
    Không cần quét làm gì cho lâu. He he.
    Còn nếu ai bị mất Folder Option thì vào lấy BKAV về mà quét. After you scan and restart, everything will be OK.

oài vừa mò ra cách sửa xong thì mới đọc được bài này,chú lãng tử thế mà kô nói trước,làm anh mất cả buổi chiều hì hục đánh vật với cái máy,tý nữa thì format hết cả ổ

svBK's Member Avatar của btq

hình như vào dos xóa 3 cái file copy.exe , autorun.inf, host.(gì đấy ) cũng được ấy bà con ạ ! mà báo thiếu file .exe thì xóa không có nó startup đi

oay cai nay thi em diet duoc roai.dung la chi can del cai file autorun di la dc.nhung bi gio con 1 con virus nua.(hinh nhu la HOst hiec gi do') no con ko cho hien file an len nua co.van con Folder Option nhe,nhung ko the Show hidden files duoc.akay chua? diet = symantec (newest virus list) sach se~ nhung cung ko the show hidden dc.bac nao co cao kien gi ko
    *sorry ko go~ duoc TV

Hôm nay bị dính con virus,chẳng hiểu nó là con gì,tự dưng đổi hết tên ổ cứng của mình lần lượt thành DH Xay Dung HN,Khoa CNTT,Lop 47 TH4,NTT0509,06041982.Chắc con này do thằng thừa cơm nào bên Xây Dựng viết ra,dùng BKAV diệt cũng ko được,Bit cũng kô xong,chẳng biết nó thuộc cái giống gì nữa

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề