User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 25

Chủ đề: có phải hóa dầu ra thất nghiệp?

svBK's Newbie

Mặc định có phải hóa dầu ra thất nghiệp?

tui hiện đang học hóa dầu k49...thấy bảo ra trường khó xin việc lám phải ko...
    thầy chủ nhiệm tui hôm vừa rồi họp lớp nói muốn xin được việc phải có tay trong không thì....
    tui thấy bế tắc quá...anh em vô chỉ giáo...

HUT's Master Avatar của sonnvl

Bây h xăng dầu lên giá, sợ j` thất nghiệp!
    Lần sửa cuối bởi sonnvl; 11-09-2006 lúc 11:56 AM

svBK's Newbie

Thực ra mà nói thì học hóa dầu ra đâu nhất thiết là sẽ làm hóa dầu đâu??? Nhiều người sau khi tốt nghiệp hóa dầu vẫn tham gia làm các ngành khác được bạn ạ. Tôi được biết nhiều người học hóa dầu vẫn làm về phân bón, sơn tổng hợp (nghề của dân polymer chính hiệu nhé). Bạn cứ cố gắng đạt ít nhất là bằng khá thì rát nhiều công ty hóa chất cũng vẫn tuyển dụng bạn. Bằng BK nói gì thì nói vẫn có giá mà, đi đâu cũng sống được, yên tâm.

Quân Nhân Danh Dự Avatar của starfish

Sắp gia nhập WTO rồi,các cậu bỏ cái tư tưởng sợ thất nghiệp ấy đi. Thất nghiệp hay ko là do mình.Mình mà giỏi thì sợ cóc gì. Còn ba cái chuyện tay trong tay triếc ấy thì quên mie nó đi. Cái kiểu đó ko sớm thì muộn rồi cũng bị đào thải cả thôi. Tốt nhất là bây giờ nên học hành cho nó có trọng tâm,ăn chắc mấy cái chuyên ngành,ngoại ngữ,học hỏi thế hệ đi trước.v.v. Cứ tằng tằng như thế thì chả sợ thằng quái nào cả! Chúc vui vẻ!
    Mới ra tù tập leo núi..

svBK's Newbie

nói ko sợ thì tui cũng ko sợ thật nhưng 1 người nói ko tin 100 người nói là phải xem lại....
    có anh em nào ra trường rồi vô chỉ giáo với...

Today Not Tomorrow Avatar của Be4After

Quote Nguyên văn bởi ttlam
    nói ko sợ thì tui cũng ko sợ thật nhưng 1 người nói ko tin 100 người nói là phải xem lại....
    có anh em nào ra trường rồi vô chỉ giáo với...
    Thực ra học ngành nào cũng có liên quan đến hóa mà. Các chuyên ngành nhỏ thì gần như phải tới kỳ cuối cùng mới thấy hết là mình được học cái gì.

Ngày trước thầy Mai Văn Kỳ ( dạy ở bộ môn Máy hóa, chuyển sang TT Việt Đức, không biết giờ thầy còn ở đó k?) có nhắn nhủ các sinh viên ngành hóa là cố gắng học tốt các môn học ở giai đoạn đại cương của khoa (năm 3 và 4) thì sau này mọi người có thể công tác ở hầu hết các lĩnh vực có liên quan đến hóa học. Thầy có ví dụ là các ngành hẹp là các sản phẩm của quá trình, còn giai đoạn học năm 3, 4 là giai đoạn chuẩn bị nguyên liệu, trách nhiệm của chúng ta là phải làm sao cho nguyên vật liệu đó có đủ các tính chất cơ, hóa, nhiệt, .... để họ biến ta thành sản phẩm gì thì ta đều có thể làm được. Sau 5 năm ra trường và công tác, lời thầy nói với tôi vẫn đúng. Chúc các anh em đi sau tìm được cảm hứng và sự nhiệt tình trong học tập, kết quả học tập tốt sẽ góp phần lớn cho công việc của bạn sau này.
    Một ngày mà chúng ta không thắp sáng lên ngọn lửa yêu thương thì có bao nhiêu người chết vì giá lạnh.

A.Mauriac

HUT's Student Avatar của giao_su_can

tưởng ra làm dầu khí giầu đấy chứ
    TRUNG TÂM ĐÀO TẠO ĐIỆN TỬ VÀ TỰ ĐỘNG HOÁ MTC
    http://embestdks.com/vn/NewsDetails....t=55&idmenu=54
    giaosucan2000@yahoo.com

svBK's Member Avatar của hdbvtv2008

Quote Nguyên văn bởi ttlam
    tui hiện đang học hóa dầu k49...thấy bảo ra trường khó xin việc lám phải ko...
    thầy chủ nhiệm tui hôm vừa rồi họp lớp nói muốn xin được việc phải có tay trong không thì....
    tui thấy bế tắc quá...anh em vô chỉ giáo...
    Các chú cứ học tàng tàng
    Cố cho qua hết quá trình 3 năm
    Thảnh thơi năm 4 năm 5
    Mới là lúc chuyên nghành chuyên sâu
    Nói ra ai cũng lo thôi
    Ở đời có số đường dài mới hay!

Nghe đâu mấy ông tuyển dụng người ta chú ý nhiều hơn tới kết quả mấy môn học chuyên nghành là chính chứ .Tất nhiên bảng điểm đẹp thì vẫn tốt hơn.Mà muốn học tốt mấy môn chuyên nghành năm 4,5 thì cơ sở 3 năm trước rất quan trọng.

Xin nhắc lại là :Sv nghành Hóa có thể làm được tất tần tật những nghành có từ HÓA .Không tin à?Sv Hóa đi làm trái nghành nghề sau khi ra trường đầy đó.

9. Tớ cảm ơn hdbvtv2008 đã chia sẻ.

svBK's Newbie

Mình đang dự định theo ngành hóa dầu vậy mà lại có thông tin như vậy làm mình thấy hơi lo.Chán quá đi mất.Không lẽ hai nhà máy lọc dầu của nước ta sắp hoàn thành lại vẫn để cho sinh viên bách khoa ra trường thất nghiệp

svBK's Newbie

work in BP , Okie?:d
    Bắc học Nam tiến

12. Tớ cảm ơn rok đã chia sẻ.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề