User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 32

Chủ đề: Chia sẻ bí quyết nâng cao khả năng giao tiếp tiếng Anh

svBK's Newbie Avatar của danielpowter

Mặc định Chia sẻ bí quyết nâng cao khả năng giao tiếp tiếng Anh

Anh em ai có kinh nghiệm vào giúp mình vụ này nhé. Hôm nay đi trà đá với thằng bạn bên Bưu Chính, thằng này trước học cùng mình, nói chung cũng sida thôi. Cơ mà giờ nó chém tiếng Anh như gió, mà cùng là dân kỹ thuật chứ có phải kinh tế gì đâu. Giờ cùng năm 2 mà hè vừa rồi nó đi làm thêm được ở công ty nước ngoài, có lương cao bao gái này nọ trong khi mình cày lol từ sáng đến tối
    Ngẫm lại thấy mình lười với cả chưa đầu tư đúng mực cho tiếng Anh, thi toiec kiểu lè tè cho đủ qua trình, còn nó ngay từ năm nhất đã CLB tiếng Anh, lợi thế làm việc sau này lớn hơn hẳn.
    Làm câu chốt là, mình đang hạ quyết tâm nâng cao khả năng tiếng Anh, trước tiên là chém gió cái đã, tức là khả năng giao tiếp phải tốt, rồi sau đó nâng dần các kĩ năng khác sau. Anh em có ai có bíp kíp gì về tiếng Anh dành cho người bắt đầu không?

svBK's Newbie Avatar của haiminh90

Mặc định Re: Chia sẻ bí quyết nâng cao khả năng giao tiếp tiếng Anh

"Học kiểu này không định ra trường à
    Hình như để ra trường cần 450 Toiec tối thiểu cơ mà. Học hành bập bõm thì bác cũng phải có được giao tiếp cơ bản chứ. Giờ công nhận là công ty nào cũng ghi kiểu có tiếng Anh là một lợi thế, biết tiếng Nhật là một điểm mạnh . Nhưng giờ bắt đầu chưa phải muộn, cần phải có quyết tâm nữa . "

svBK's Newbie Avatar của papagilo

Mình cũng đang có cùng mục tiêu giống bạn này nè, ngữ pháp thì mình ổn, nhưng mà cứ mỗi lần mở mồm thì…cứ bập bẹ ấp a ấp úng chẳng nói được gì hic… Mà giờ đang có mục tiêu thi IELTS nữa chứ, đang tính kiếm trung tâm học cho lên trình xem sao mà chưa biết chọn chỗ nào, bây giờ nhiều trung tâm quá...

Nhưng kiểu em cũng mất gốc ấy các bác. Giờ mà cho em nói là em run như cầy sấy luôn. Cơ mà giờ hạ quyết tâm rồi, ít nhất cho bằng bạn bằng bè chứ

svBK's Newbie Avatar của aptechhn

Lúc rảnh bác có thể lên mạng đọc các bài báo tiếng Anh, nghe nhạc tiếng Anh, xem phim phụ đề tiếng Anh (mặc dù lúc đầu đếch hiểu gì), dần dần tiếng Anh sẽ cải thiện đó. Kĩ năng giao tiếp thì nếu mặt bác đủ dày thì lẽo đẽo lên Bờ Hồ ấy, nói chuyện với Tây, đặc biệt là Tây Balo, nó rất thích có dân bản địa dẫn đường cho nó. Em đã từng đưa một thằng người Bỉ đi bộ từ Bờ Hồ dọc Thanh Niên lên đến cầu Long Biên, hôm sau đưa nó đi Đường Lâm nữa. Qua đợt đó thấy mình tự tin hơn nhiều, dù em nói năng cũng như...****

Thực ra bạn mà mất gốc rồi, thì xem xét nên đi học ở trung tâm, không phải ngẫu nhiên người ta sinh ra thầy giáo cô giáo làm gì đâu. Họ luôn có những lộ trình, giáo án dành riêng cho những người mới bắt đầu như bạn. Tin mình đi, bạn cần phải có cái nền vững chắc trước đã, rồi mới có thể phát triển được

svBK's Newbie Avatar của aptechhn

Bác này nói chuẩn đấy, nhìn chung bác mà muốn phát triển lâu dài và có ý định nghiêm túc với tiếng Anh thì nên đầu tư đi học trung tâm hoặc kéo ngay thằng bạn để nó dạy kèm. Đôi khi bác mà quyết tâm, học 1 khóa phát âm là giọng lại nuột như em bé ấy mà . Chứ bác giờ mà bộp phát lên bờ hồ bây giờ là thành tiếng Anh bồi ngay

Em xin ghi nhận các ý kiến của các bác. Nhưng nói về trung tâm em lại càng mù tịt vì dạo này nhiều trung tâm quá. Có lần em mò đến một trung tâm tiếng Anh ở Tây Sơn, quên tên rồi, nhưng họ còn yêu cầu cả trình độ đầu vào, nản ***... Không biết có trung tâm tiếng Anh nào gần gần trường mình không anh em nhỉ?

Gần trường mình thì hằng hà sa số luôn. Cơ mà nếu với người bắt đầu như chú, thì cần phải xác định rõ ràng học nền ngữ pháp và phát âm. Giáo viên dễ tính, thân thiện và không bọ cạp nhất có thể kể đến cô Trần Hiền,... Các trung tâm to to thì nhiều nhưng dạy bị máy móc quá,... Xưa mình học cô Trần Hiền mấy khóa liền ở Lương Định Của (gần Ngã tư sở, gần Phương Mai). Cô Hiền dạy vừa rẻ vừa chất, sướng một cái là cô dạy rất logic, phân tích các tên để cho mình tự nhớ các cấu trúc, từ trước mình học tiếng anh mà chả hiểu bản chất của nó. Gặp cô mới vỡ ra đủ thứ. Phát âm thì cô toàn dạy cho các mẹo để đọc chuẩn, vừa ko phải học lan man vừa tiết kiệm.

Các bác học rồi thì cho em cái review tổng quan xem, giá tiền, phương pháp dạy của cô ra làm sao? Giờ PR đầy rẫy trên mạng, muốn tin được cũng khó. Nói thêm luôn là em cũng không muốn xin ông bà già nhiều tiền để theo vụ tiếng Anh này, nên em nghĩ em sẽ chọn cái khóa nào phải chăng thôi

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề