User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: Blog là chi chi hề

HUT's Student Avatar của nguyenduylong

Mặc định Blog là chi chi hề

FROM :http://www.svbkol.org/forum/showthre...328#post153328

Nhân chuyện nói về Blog . hôm nay nói luôn thể
    Thưa bà con .thưa anh thưa chị .thưa các em gái bé nhỏ . em trai mới lớn . và thưa mấy chỉ lẳng lơ mấy anh lẵng mạn . nói chúng lại là thưa tất cả mọi người
    Ngày xưa có một chuyện xảy ra như thế này . chuyện này như ăn cơm bữa trên thế giới
    vào chuyện luôn nhé : ok its not easy
    chuyện kể răng cố một cô bé mớ 15 tuổi ngày nào cũng viết nhật ký vào một quển sổ con con có khóa nho nhỏ . những chuyện gì xảy ra đối với cô ta . thì cô ta đều viết được trong đó . ví dụ như chuyện tè dầm . hay là liếc trộm mấy anh chàng đẹp dai. và thế cuốc nhật ký dài lên theo ngày ..những người nào cầm cuốc sổ này là cô bé la ầm lên . huhu đó là "độc lập tự do" không ai được sờ vào đây ..EM XIN HẾT
    câu chuyện em kể nhạc như nước miếng các bác nhỉ ....đúng vì nó chỉ có thế nếu chuyện này mà đưa cho Xuân Bắc Hay Tự Long kể thì hay biết mấy . mà thôi
    Hồi xưa là thế . bây giờ tây hóa . người ta thích nổi tiếng . kiểu giống như MADONA hồi xưa hay là như Paris Hilton thời nay ấy . mà các ấy đã biết mấy chuyện đó chưa . mà tớ tin chắc tất cả bà con nghe qua qua thôi chứ chưa ai biết cả . thích hôm nào rảnh tui kể cho???
    tiếp nhé : bây giờ người ta thích kheo mình kia >>vậy nên cái quyển nhật ký thầm kín nhất cũng bùng ra ,. theo tớ nó chỉ bùng ra ở viêt nam mình khi " Nhật Ký Đặng Thùy Trâm " Hay " Mãi Mãi Tuổi Hai Mươi " của Nguyễn Văn Thạc xuất bản . mà các bạn nên nhớ là từ khi đăng ký mail yahoo cách đây nhiều năm thì yahoo luôn cho sẵn mình bolg rùi . ví dụ như nick của mình là : Duylongthantuong . thì yahoo cho luôn http://http://360.yahoo.com/duylongthantuong chẳng hạn . hầu như chẵng ai biết nhẩy . nhưng tui biết cái đó ;lâu lắm rùi nhưng thấy nó quê quá nên thôi . mà cũng nghĩ viết trong email cho chắc ăn ..
    Do vậy bây giờ phong trào Blog tràn ngập luôn . với những người chưa có web hoặc có đi nữa . thì viết blog là điều thú vị . ngày nào cũng viết . nhật ký mở bắt đầu từ đó mà ra
    nhưng tớ tin chắc rằng nó ko ý nghĩa bằng quyển nhật ký bé nhỏ ở nhà mà hồi xưa mình vẫn dùng đúng ko nhẩy?
    Vậy tại sao bạn ko thủ viết Blog nhỉ

heheeheheh . nói là phải làm nhé .
    Hôm này DUy LOng này sẽ chỉ cho bà con có một cái blog thâtj nhỏ nơi bạn có thể viết về mình .người yêu của mình hoặc những gì mà bạn thích ,kể cả cho bài bài hát love song nưa chứ .hay vài bức ảnh của người thân ..... ok cái rụp nào
    Blog là gì ? trả lời rùi nhé
    Làm Blog và đăng ký Blog free ở đâu ?
    xin nói luốn . hiên nay nếu bạn nào có hosting hay bạn nào biết chút ít về công nghệ thông tin thì có thể làm một cái blog free mà ko phải chịu quảng cáo hay đường link lềm nhèm nào cả .heheeh cái đó ai cần thì nói tui
    nhưng hiện giờ cái đó ko chuộng bằng blog free ..ai cũng có thể làm . dễ như ăn cơm đậu mắn tôm vậy
    vậy đăng ký ở đâu ?
    vậy tôi hỏi bạn . bạn muốn dùng Blog Việt hay Blog nước ngoài ?
    thôi tui nói cả hai tùy vào sở thích nhé
    Hiện nay theo tui đánh giá .có 2 trang web đang nỗi đình đám đó là
    ai cũng biết Yahoo.com / cái ày ai có nick yahoo thì ko cần đăng ký nữa . chỉ cần vào http://360.yahoo.com dăng nhập nick chát và pass của mình vào là thiết kế đi là ok
    cái thứ 2 Opera.com cái này thì ai cũng ngạc nhiên phải ko . các bạn lúc đầu nghĩ cái này là website cho dowload phàn mền duyệt web miễn phí . nhưng mới đây nó cho đăng ký blog free . ai cũng có thể vào đăng ký .
    yahoo hay opera ?? theo bạn ? tui à .ko dùng cái nào cả . những vẫn thích opera hơn . nhưng 90% người dùng việt nam là yahoo . vì chẳng phải đăng ký ....
    Có bạn hỏi tiếp thế Blog việt nam thì sao
    ok Mình đây cũng định làm blog free cho mọi người nhưng hoàn cảnh host bây giờ mình chứa thực hiện được các bạn cố chờ mình giàu lên nhé . heheh
    nhưng ko sao . hãy kick chuột vào http://www.blogvietnam.net/summary.php
    hãy sở hữu cho mình một cái đi nào nào . cái này Mình mới phát hiện ra đó . mau lên bà con
    chà hôm nay nói nhiều quá .đau hết cả mắt bài viết muôn đi sâu cho chất lượng hơn cũng chịu
    nếu ai chưa biết đăng ký thì post bài lên nhé tui giải đáp cho nhé . bài này sẽ chuyễn sang Chuyên mục CÔNG NGHỆ THÔNG TIN NHÉ >>>>Web Design ! >>> giả đáp ở đó nhé
    Lần sửa cuối bởi nguyenduylong; 01-09-2006 lúc 08:53 PM

svBK's Newbie Avatar của tenmin

ù cái này làm bằng yahoo nếu ai thích chơi nổi thì làm riêng 1 xí cho hoành tráng link down nè
    EM VỪA KIẾM ĐƯỢC
    Ai trong nhóm ROBOCON BK 2007 cho em hỏi chút ....

HUT's Student Avatar của nguyenduylong

được để mình thử coi nhé. cảm ơn rất nhiều

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề