User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 22

Chủ đề: Why why why???

svBK's AntiFan

Mặc định Why why why???

Vì sao người ta hay nghĩ đến cái chết khi thấy mình tuyệt vọng, vì sao có những vụ tự tử chỉ vì 1 người không yêu mình, vì sao có những vụ tử tử vì tình yêu, liệu bạn có phải là 1 trong số đó không.

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Red phoenix

Chỉ có ngu mới thế thôi .Quá ngu ấy chứ ,thiếu nghị lực sống ,không thương 2 cụ thân sinh ,sống trên đời mười mấy năm rồi chết lãng xẹt .Mà tôi nhớ ra câu truyện thế này : 2 người rất yêu nhau ,nhưng vì gia đình cấm không cho qua lại .Thế là một hôm 2 người rủ nhau đi tự tử . Ở chỗ họ có 1 con sông sâu ,họ quyết định cùng nhau trẫm mình dưới nước .Cô gái bảo chàng trai nhảy xuống trước ,chàng trai ngoan ngoãn nhảy xuống rồi gọi với lên : " Em yêu ơi theo anh về cõi âm đi nào !" .Cô gái liền cất lời ngọt ngào :" Tiên sư thằng ngu ,tao dại gì mà tự tử như mày ?!?!" .Chàng trai bất ngờ trước lời của người yêu , nhưng cũng kịp trấn tĩnh mà nói với lên :" Con kia mày ăn gì mà ngu thế ,tao biết bơi tao sợ chó gì !!!" ...

HUT's Engineer Avatar của redled

Icon8

Quote Nguyên văn bởi Red phoenix
    Chỉ có ngu mới thế thôi .Quá ngu ấy chứ ,thiếu nghị lực sống ,không thương 2 cụ thân sinh ,sống trên đời mười mấy năm rồi chết lãng xẹt .Mà tôi nhớ ra câu truyện thế này : 2 người rất yêu nhau ,nhưng vì gia đình cấm không cho qua lại .Thế là một hôm 2 người rủ nhau đi tự tử . Ở chỗ họ có 1 con sông sâu ,họ quyết định cùng nhau trẫm mình dưới nước .Cô gái bảo chàng trai nhảy xuống trước ,chàng trai ngoan ngoãn nhảy xuống rồi gọi với lên : " Em yêu ơi theo anh về cõi âm đi nào !" .Cô gái liền cất lời ngọt ngào :" Tiên sư thằng ngu ,tao dại gì mà tự tử như mày ?!?!" .Chàng trai bất ngờ trước lời của người yêu , nhưng cũng kịp trấn tĩnh mà nói với lên :" Con kia mày ăn gì mà ngu thế ,tao biết bơi tao sợ chó gì !!!" ...
    Đúng là thiều nghị lực sống. Quan điểm sống sai lầm. Cũng có thể thiếu tình thương của cha mẹ, bè bạn người thân. nên coi người yêu là nhất.. kổ quá .. quẫn trí ...

svBK's Member Avatar của piglet

Quote Nguyên văn bởi Jacky
    Vì sao người ta hay nghĩ đến cái chết khi thấy mình tuyệt vọng, vì sao có những vụ tự tử chỉ vì 1 người không yêu mình, vì sao có những vụ tử tử vì tình yêu, liệu bạn có phải là 1 trong số đó không.
    nghe nói ai tự tử thì ko lên đc thiên đàng đâu!!! mà có cần làm vậy ko nhỉ??? ngu j` chứ? việc j` mà tự tử vì người ko yêu mình??

Quân Nhân Danh Dự Avatar của starfish

Những ai muốn chết thì cứ để họ chết,có tiếc thì tiếc cho những người muốn sống mà phải chết ấy!
    Mới ra tù tập leo núi..

HUT's Student Avatar của BlueGene

Tự tử vì có người ko yêu mình??
    -> Quá ích kỷ: người ta tưởng người ta chỉ cần sống cho mình và người yêu thôi sao? Còn gia đình, người thân, bè bạn... nữa chứ. Thân thân của mình, cuộc sống của mình ko phải là chỉ của mình đâu.
    -> Đi xuống về lối sống suy nghĩ. Yếu đuối quá! Nếu chỉ vì người kia ko yêu mình mà tự tử thì dân số hành tinh này chắc giờ chỉ bằng 1 nửa thậm chí ít hơn.
    Sharing Knowledge is Power.

HUT's Engineer Avatar của ngư tiều canh mục

Quote Nguyên văn bởi jacky
    Vì sao người ta hay nghĩ đến cái chết khi thấy mình tuyệt vọng
    Vì THẦN CHẾT là con trai của NỮ THẦN TUYỆT VỌNG. Khi gặp mẹ thì có nghĩ đến con, chứ không nhập tậm vào nó. Vì vậy ít khi TUYỆT VỌNG thì CHẾT lắm.

Quote Nguyên văn bởi jacky
    Vì sao có những vụ tự tử chỉ vì 1 người không yêu mình
    Ít thôi, vì ngu chứ chả bệnh tật gì đâu. Bỏ cha bỏ mẹ, bỏ bạn bỏ bè để chết chỉ vì một người nó chả yêu mình. Chả phải tội của nó, mà là tội của mình.

Quote Nguyên văn bởi JACKY
    Vì sao có những vụ tử tử vì tình yêu
    Đồng chí cứ ngộ nhận, làm gì có cái tình yêu nào như thế. Tự tử vì tình yêu? Nghe hài hước nhể. Thằng cu cởi truồng đeo cung tên nó mà nghe thấy thì nó bắn cho tan người.

Quote Nguyên văn bởi JACKY
    Liệu bạn có phải là 1 trong số đó không
    Đôi khi trong đời sẽ là người thứ nhất, chứ loại người thứ hai và thứ ba thì không bao giờ. Thiên hạ không bao giờ thông cảm cho người thứ hai mà chỉ thương hại thôi. Hy vọng đồng chí không phải là loại người thứ hai và thứ ba.
    Thầy muốn đi... bước nữa. Thằng Lúa, con Ngô, thằng Khoai, con Sắn, thằng Nhất, con Định, thằng Được, con Mùa, ý chúng mày thế nào? Trình bày thầy nghe xem.

Tha thứ là sự trả thù vinh quang nhất
    Khinh bỉ là sự trả thù tế nhị nhất

svBK's Newbie Avatar của full_girl

Quote Nguyên văn bởi Jacky
    Theo mình nghĩ một người đang sống mà đi tự tử thì có lẽ cảm thấy bế tắc, cảm thấy mình không cần thiết cho cuộc sống của ai và cũng không còn ai quan trọng với mình,cảm thấy cuộc đời không còn ý nghĩa để tồn tại -> đi tự tử

HUT's Engineer Avatar của redled

Cố mà sống để có một ngày được chết bình yên.
    Đời là bể khổ !

Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh.

Nếu sống mãi bình yên thì thật nhàm chán.
    Mỗi con người đều có phút sóng gió cuộc đời.
    Thấy người khác tuyệt vọng tui cũng ko cầm được lòng mình.
    Đôi lúc ở một lĩnh vực nào đó. Mình thực sự bế tắc .. cảm thấy mình vô dụng.,, bất tài,, bất bất.,, nhiều thứ ..

Luôn nhìn về phía trước lạc quan ắt sẽ chả bao giờ nghĩ mình sẽ bỏ mạng vô ích...

HUT's Student Avatar của nguyenduylong

riêng tớ thì :
    nếu nó bỏ mình à ? ko ăn được tớ đạp đổ ngay
    mình phải sống chứ . sống cho nó biết mặt . sau này coi nó hối hận chứ . nó có hạnh phúc nếu điên lên kìm hãm nó lại cho nó biết tay
    cho chồng nó lệ thuộc vào mình mới biết mình cao sang . cho con của mình dá con của nó cho nó đau . phải thế chứ
    mấy chú nói phải . chết vì tai nạn giao thông thì lên thiên đàng còn chết trong tình yêu thì hồn trong bụng cá đó
    Quick and Snow Show - XoneFM - MTV Fresh - Top Album - Top Movie...
    http://WwW.NhoMaiNhe.Com

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề