User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Chủ đề: Khi tình yêu thay đổi

svBK's Newbie

Mặc định Khi tình yêu thay đổi

Người ta không thể đi hết cuộc đời của chính mình mà không một lần đối diện với tình yêu. Nó như là định mệnh, như một sự sắp đặt, như một điều kiện cần và đủ để người ta đi đến cuối con đường đời mênh mang vô định. Cho dù có lúc nó như hiện ra trước mắt, lại có lúc phải kiếm tìm. S.Beckett đã tạo ra Godot trong vở kịch của mình như thể định nghĩa về một tình yêu không bao giờ kết thúc. Những sự đổi thay hay kiếm tìm trong niềm hi vọng đều là biểu hiện của tình yêu. Một tình yêu luôn đổi thay!! Bởi…….

Sự đổi thay mang lại niềm hi vọng. Hi vọng vào một niềm hạnh phúc mới do tình yêu mới mang lại. Những người thực sự khi yêu luôn khát khao những điều mới mẻ trong tình yêu, chẳng ai muốn lặp lại những gì đã có. Và như thế tình yêu sẽ đổi thay???

Sự đổi thay chính là tính cách. Có người ước mơ có 1 tình yêu đẹp nhưng lại tìm không đúng( do khách quan hay chủ quan?). Có người luôn muốn những gì hoàn thiện hơn nên trong tình yêu đối với họ cũng thế. Có những người yêu như chưa bao giờ yêu, họ yêu ngắn ngủi, chia tay lạnh lùng. Lại cũng có những người thích được quan tâm, thích được chú ý. Nhưng tóm lại họ có hiểu thế nào là yêu ?

Sự đổi thay cũng chính là số phận. Sự hàn gắn và sự chia ly. 2 người yêu nhau nhưng họ không vội vàng mà suy xét, họ muốn sống với nhau nhưng sống thế nào? Đó là điều cần thiết. Có những người chia tay nhưng khi đã đi hết những điều mình tìm kiếm họ lại quay trở về. Có những đôi lại ngược lại cũng giông như những người sống trong tiện nghi luôn mơ về sóng, cát, biển, nắng và gió còn những người suốt ngày phơi mặt với chúng lại mơ về tivi, lò vi sóng…..Nhưng rồi họ sẽ nhận ra đâu là vị trí của họ.

Chính vì thế dường như tình yêu đầu tiên là bất diệt, người ta luôn mong muốn quay về với nó khi không tìm thấy những gì mình mong muốn. AMEN!!!!!!

svBK's Newbie Avatar của full_girl

Không có tình yêu, vẫn sống yên ổn, có sao đâu nhỉ !
    Lần sửa cuối bởi full_girl; 18-05-2007 lúc 06:57 PM

Mùa ổi chín Avatar của Hue_bka

music 123

Chẳng có ai vạch ra đường đi cho mình tốt hơn mình cả. Một mối quan hệ không phải lúc nào cũng êm đềm, có sóng gió mới có bền vững. Hài hòa và chút cảm nhận tình cảm tinh tế ko phải là điều dễ đạt được trong cuộc sống cũng như trong tình yêu...

Đổi thay !

...

Một bờ cát trắng, chỉ để anh ghi tên em...

HUT's Engineer Avatar của redled

Quote Nguyên văn bởi full_girl
    Không có tình yêu, vẫn sống yên ổn, có sao đâu !
    Mọi thứ luôn chuyển động và đến một ngày chính bạn sẽ ko muôn sống yên ổn nữa !

Thay đổi là quá trình chọn lọc tự nhiên.
    Thế nên khi tình yêu thay đổi và chuyển đổi từ A->B chỉ là chuyện bình thường, hợp với quy luật của cuộc sống.

ko biết có ai nhớ cái câu tớ đã từng post ko nhỉ ?

" Cái gì hợp lý thì tồn tại , cái gì tồn tại thì hợp lý"

Quote Nguyên văn bởi redled
    Mọi thứ luôn chuyển động và đến một ngày chính bạn sẽ ko muôn sống yên ổn nữa !
    Nghĩ hết kiếp này làm gì có ai yêu nên xác định sống yên ổn cho nó thanh thản

HUT's Master Avatar của nhiepphong84

Không có tình yêu, vẫn sống yên ổn, có sao đâu !
    Tiêu đề làm nghĩ ngay đến câu "cả thèm chóng chán, chưa làm người lớn được !"
    em này có vẻ bạo mồm ghê,chắc đã từng trải lắm đây,anh khẳng định với em ,không có tình yêu,vẫn sống yên ổn,nhưng cuộc sống nó vô nghĩa lắm em à.Tình yêu giúp con người càng ngày càng hoàn thiện và phát triển hơn,em mà sống không có tình yêu thì....chẳng còn gì để nói
    ĐỘI TRỜI ĐẠP ĐẤT TA SỐNG HIÊN NGANG GIỮA ĐỜI

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

TY như cái cây thôi, ko biết chăm bón, hoặc chăm bón ko đúng cách sẽ khiến nó lụi tàn. Đâu phải TY là ko bất biến đâu. Bản thân TY nó đã phức tạp và luôn luôn thay đổi mà. Đời đâu chỉ yêu 1 người, và cũng đâu chỉ là TY là duy nhất. Chẹp...
    Mà thôi, suy nghĩ làm gì yêu, khi ko còn yêu nhau nữa, ko còn điều gì níu kéo thì chia tay thôi. Phải ko? Suy nghĩ đơn giản 1 chút sẽ sống tốt hơn và nhẹ nhàng hơn
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Hơ hơ .. Chả phải ví với cấy cối làm gì.!
    Thế này nhé ::
    Bạn có một cái ti vi hỏng, mà bạn muốn xem tivi thì bạn đi sửa nó , ko sửa được thì phải thay cái khác thui.

Đơn giản như đan rổ...

Quote Nguyên văn bởi redled
    Hơ hơ .. Chả phải ví với cấy cối làm gì.!
    Thế này nhé ::
    Bạn có một cái ti vi hỏng, mà bạn muốn xem tivi thì bạn đi sửa nó , ko sửa được thì phải thay cái khác thui.

Đơn giản như đan rổ...
    Người ta gọi cái này là mắc bệnh nghề nghiệp Red ạ!:biggrin:

Người ta gọi cái này là mắc bệnh nghề nghiệp Red ạ!:biggrin:
    he he .. Hình như thế.:p

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề