User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 49

Chủ đề: Môn trường điện từ học thế nào đây mấy bác ơi!

svBK's Newbie

Mặc định Môn trường điện từ học thế nào đây mấy bác ơi!

Hic, vừa mới vào học môn trường điện từ đã đã bị fang ngay cả đống bài tập vào mặt. Cũng chẳng rõ tên lão dạy mình nữa, hình như là ông Khuyến thì phải, chỉ thấy lão quảng cáo là phó trưởng khoa khoa mình thôi. Hic, bài tập thì ông ấy bắt div, rot, grad tích phân vi phân loạn xạ, đã vậy không cho bài mẫu mấy, giảng thì vô cùng khó hiểu, vừa giảng đã gọi lên làm bài ngay, không làm được thì bị mấy dấu tích vào mặt( nghe lão nói là nếu không trả nợ được thì cuối năm đi thi cứ thế mà trừ điểm thôi). Vậy xin hỏi các tiền bối hồi trước có chính sách đối ngoại gì với môn này xin chỉ giúp với. Tiện thể hỏi luôn về sách: Ông ấy quảng cáo cả đống sách nhưng chủ yếu là sách tiếng Anh, chỉ có 2 quyển dùng được, 1 là lý thuyết trường điện từ của Phan ANh , nhưng xem qua thấy vô cùng chán, bt thì không giải mẫu, 2 là trường và sóng điện từ dịch từ Golstrin, nhưng kiếm mãi vẫn chưa được. Xin mấy bác cho vài lời khuyên. Xin cảm ơn trước

Quân nhân danh dự

Nếu ko có gì thay đổi thì Trường k49 sẽ giống k48, tức là gộp 3 môn Lý thuyết Trường,siêu cao tần và anten.Sách thì quyển của thầy Phan Anh (chả học ngày nào cũng gọi thấy:d) là cơ bản,một quyển rất cần có là quyển BT trường điện từ(hình như của TPHCM),quyển này với quyển sách dịch thì chỉ có sách photo,ra mấy hàng photo hỏi hàng nào cũng có.Học thầy nào cũng thế, phải chăm chỉ làm Bt vì các Thầy có KT trong năm,tính thêm vào điểm thi.Đừng nghĩ đến chuyện chép giải trong sách BT ra vì các thầy biết hết,chép thì chỉ đc tính là đi học thôi,mình tự làm thì hơn(tự làm thế quái nào đc chỉ là dựa vào sách thôi). Đi học chăm chỉ.
    Thi là thi trắc nghiệm,đừng có tham tích hết mà đứt,thấy câu nào làm đc thì hãy tích.Học kỹ lý thuyết anten vào vì hình như năm vừa rồi hỏi khá nhiều lý thuyết anten (học trong quyển Lý thuyết anten của thầy Phan Anh - quyển dầy cộp---->khiếp).Nhiều câu siêu cao tần tính ko ra kết quả:-o,nghe chúng nó bảo hỏi thầy thì thầy nói câu nào gần nhất thì tích (pó tay),mà hình như có câu thầy còn ko giải đc(pó tay tập 2).Riêng tớ mấy câu siêu cao tần tính ko ra kết quả tớ dek tích(cho an toàn) mà vẫn đc 7d lần 1 (hơi thấp)
    Dù sao thì môn nào cũng thế chăm học sẽ đc điểm cao.
    GOOD LUCK!

binhjuventus
    Guest

Ôi, thế thời thời thế, bác Khuyến đã lên phó khoa rồi sao?

svBK's Newbie

:p Môn này dễ thui cứ ra mua mấy tập đề về tập quay smith.Con rot,grad thì kệ nó coi no như 1 cái ham toán hoc ko cần bít nó là gì

Quân Nhân Danh Dự Avatar của sofpast

Hì! Môn Siêu cao tần ngày trước bọn tớ học thì cứ làm bài tập trong sách tiếng anh gì nhỉ Microwave hay sao ý. Ngoài quán photo hồng sơn hay Thanh Tuyết có bán đấy. Cậu làm trong đó rồi tìm cái solution ở trên mạng đó! Ngày trứoc lớp tớ toàn làm thế.
    Còn antena mà học thầy Khuyến, em đính chính là thầy Khuyến là phó trưởng bộ môn thôi. Học thầy thì chăm chỉ chép bài, có bài giữa kì thì cố gắng làm để đc point điểm. Quan trọng lắm đấy, năm ngoái bọn em đứa nào đc point diểm đi thi đều từ 8 trở lên. Còn học thầy thì chăm đọc vở thầy, cơ bản phết đấy. Bi h khoa mình thì thầy Khuyến chắc là cao thủ Antena nhất rồi!
    Àh Trường điện từ nên tìm quyển sách của bác người Nga mà bác Phan Anh translate ra mà đọc. Hình như có 2 tập thì phải. Tớ không nhớ chính xác lắm tên tác giả nhưng đại loại là người Nga, ngày trứoc bọn tớ mượn của thầy Thạch pho to, cậu hỏi thử các thầy xem, tớ thấy các thầy cũng nhiệt tình lắm.. hì
    Nghe cậu kể thì không gióng thầy Khuyến lắm. Check lại infor đi, tớ nghi lắm
    Life is the cycle of "Try and Quit"

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Quote Nguyên văn bởi sofpast
    Hì! Môn Siêu cao tần ngày trước bọn tớ học thì cứ làm bài tập trong sách tiếng anh gì nhỉ Microwave hay sao ý. Ngoài quán photo hồng sơn hay Thanh Tuyết có bán đấy. Cậu làm trong đó rồi tìm cái solution ở trên mạng đó! Ngày trứoc lớp tớ toàn làm thế.
    Còn antena mà học thầy Khuyến, em đính chính là thầy Khuyến là phó trưởng bộ môn thôi. Học thầy thì chăm chỉ chép bài, có bài giữa kì thì cố gắng làm để đc point điểm. Quan trọng lắm đấy, năm ngoái bọn em đứa nào đc point diểm đi thi đều từ 8 trở lên. Còn học thầy thì chăm đọc vở thầy, cơ bản phết đấy. Bi h khoa mình thì thầy Khuyến chắc là cao thủ Antena nhất rồi!
    Àh Trường điện từ nên tìm quyển sách của bác người Nga mà bác Phan Anh translate ra mà đọc. Hình như có 2 tập thì phải. Tớ không nhớ chính xác lắm tên tác giả nhưng đại loại là người Nga, ngày trứoc bọn tớ mượn của thầy Thạch pho to, cậu hỏi thử các thầy xem, tớ thấy các thầy cũng nhiệt tình lắm.. hì
    Nghe cậu kể thì không gióng thầy Khuyến lắm. Check lại infor đi, tớ nghi lắm
    Ặc ặc biết cả tiếng Nga cơ à, anh chỉ biết mỗi cuốn của Polza mà bác PMV dịch ra rồi nhận là author thôi. :biggrin: :biggrin: :biggrin:

binhjuventus
    Guest

русский язык, Я не знаю
    Đú tí thôi, ai biết tiếng Nga thì sửa lỗi cho tớ nhé!

Nếu biết đọc tiếng Nga thì sách về Lý thuyết trường điện từ của các tác giả Nga là nhất đấy, cực kỳ cơ bản và viết rất dễ hiểu

Quote Nguyên văn bởi nothingtolose
    Ặc ặc biết cả tiếng Nga cơ à, anh chỉ biết mỗi cuốn của Polza mà bác PMV dịch ra rồi nhận là author thôi. :biggrin: :biggrin: :biggrin:
    :biggrin: Ý quên không nói rõ ràng, nó là nguyên tác người Nga nhưng có bác nào dịch ra ý, rồi bác Phan Anh lại dịch ra. mõi lần dịch nhu thế các bác đó nhận author luôn như anh nói hay sao ý.
    Hé em mà biết tiếng Nga chắc đi làm mafia luôn rồi. Mafia Nga buôn chocola heheheh

Quote Nguyên văn bởi binhjuventus
    русский язык, Я не знаю
    Đú tí thôi, ai biết tiếng Nga thì sửa lỗi cho tớ nhé!

Nếu biết đọc tiếng Nga thì sách về Lý thuyết trường điện từ của các tác giả Nga là nhất đấy, cực kỳ cơ bản và viết rất dễ hiểu
    Hờ :biggrin: bác Bình đựoc cái tiếng gì cũng thạo, tây tàu kim cổ biết tuốt. Bác ơi trình diễn vài câu tiếng Trung đi. Ní hảo ma :biggrin:

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Quote Nguyên văn bởi sofpast
    Hờ :biggrin: bác Bình đựoc cái tiếng gì cũng thạo, tây tàu kim cổ biết tuốt. Bác ơi trình diễn vài câu tiếng Trung đi. Ní hảo ma :biggrin:
    Anh Pozar này á http://www.ecs.umass.edu/ece/pozar/resume.htm

Nga đâu mà Nga nhỉ, còn dịch ra và tự nhận là author thì anh chịu, tuy từng người thôi. :biggrin: :biggrin: :biggrin:

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề