User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/25 12311 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 249

Chủ đề: Thiên tình sử BKF!!

Minhlover2
    Guest

Đầu tiên, phải nhắc ngay rằng tất cả những gì mà lover viết ra sau đây đều thật, nêu cần kiểm chứng, sẽ có rất nhiều người có thể chứng nhận đây là sự thật!!!
    Hôm qua, chính xác là khoảng 11h đêm, lần đầu tiên các thành viên BKF cùng vào 1 Conference, rất đông!
    Thực ra lúc đầu chỉ có : quaivat,libra,nobita,minhlover. Chủ đề là chuyện tình củm giữa libra và DkqDiep, hì, có nhân chứng đã thấy những tia sét giữa hai người và làm cho không khí xung quanh nóng lên hơn bình thường, hì, mặc dù libra cứ chối quanh, nhưng mà kô thể phủ nhận được!! Đấy là chuyện thứ 1, nhưng chưa phải chuyện hay nhất!
    Một lúc sau, Room đông vui lém, hì, có thêm GiunBackhoa, cuccuhaha, minhtdh, minimoon, omerta.....
    hihi, mọi người định tổ chức đám cưới cho libra luôn, nhưng mà thiếu cô dâu nên để khi khác, hì, lúc đấy, lover đưa ra ý kiến là tìm các đôi trên BKF, có rất nhiều ý kiến khác nhau, rất rất nhiều, nhưng mà đôi mà ai cũng chắc là: libra-dkqdiep..... Mọi người tranh cãi nhiều lắm, hì, tại ông anh libra ko chịu hạ quyết tâm làm mình cáu, tí nữa thì định thay chỗ nhưng mà nghĩ đi nghĩ lại, thôi vậy!
    Giun thì lúc đầu ghép với MM nhưng mà không đồng ý, chả hiểu tại sao, sau này mới vỡ lẽ, là đã có đối tượng rùi!
    Có nhiều đôi lém, hix, nhưng mà có quaivat mãi không ai ghép đôi
    có ý kiến ghép với superman (dù sao cũng là bạn cấp II), nhưng mà quaivat không đồng ý nốt!
    Bụp một phát, Giun tuyên bố : em thích lấy chị cơ!! (chị ở đây chính là quaivat)... Ặc ặc, cả nhà giật mình, hihi,
    Giun hỏi tiếp : Chị có iêu em không??
    quaivat : chi iêu em!!
    Giun : the chi khong hoi lai a??
    quaivat : em co ieu chi ko??
    Giun : co!!
    Ăc. ă.c, Giun và quaivat..... Một đôi tuyệt đẹp, thế mà, ngay lúc đây, có một kẻ thứ 3, cuccuhaha xuất hiện và cũng đòi lấy quaivat, ôi cuộc đời mới trớ trêu làm sao, vì cuccu lúc đầu định ghép với mona, nhưng mà kêu là mona đanh đá quá, không dám,hihi, chuyện còn dài, không nhớ hết được, mọi người post tiếp nhé! :cake

quai_vat_C13
    Guest
    Hic hic, không ngờ bác Lover nhanh chân hơn cả em. Em đã nói là em làm thư kí rùi cơ mà... thế là mất 6$.... thui ko sao..

Bác lover còn thiếu 1 đôi ko thể ko nhắc tới, đó là
    Minhlover - Bibi nữa

Chà, mặc dù Nôbita nằng nặc đòi lấy redrose nhưng ko ai đồng í, hiện tại anh vẫn chưa có ai... Có ai lấy Nôbita ko ạ/?

Libra
    Guest
    Giỏi nhờ...

rongbachkhoa
    Guest

Trời.

Còn đoạn quan trọng là em muốn lấy MM làm vợ lẽ cơ mà...

quai_vat_C13
    Guest

Hôm qua, đúng lúc quái vật vừa mới lọ mọ vào cái in tờ lét... Trời thì lạnh cóng cả tay, đúng lúc lại đang veri bực mình chỉ vì bị lỡ mấy cuộc hẹn... Bỗng nhiên rầm 1 cái, Nôbita và minhlover cười toe toét... ặc ặc... Nôbita rủ rê vào Hội thảo chơi.

"hôm nay đông lắm, vào đi, nhiều người lắm." Nôbita đon đả.
    QUái vật khoái chí nhảy vào... Ôi mẹ ơi, có mỗi Nôbita, minhlover và quái vật... Thế mà bảo đông. 2' sau thấy 1 cái nick lạ hoắc mò mẫm vào... Theo điều tra thì đó là anh Libra nhà ta...

Không hiểu có chuyện gì mà Lover nó cười mãi. Thế là vặn 1 hồi thì phát hiện ra thủ phạm là anh Libra nhà ta... Tèn tén tennnnnnnnnnnnnnnnnnnn.... Đố các bác đó là chuyện gì!!!

Khà khà, mà thôi, ko phải lăn tăn lâu. Lần này thì bác Mũi tên bạc khỏi trăn trở là sao Forum nhà mình chưa có đôi nào nhá.

Hoá ra... trông bác Libra thế mà ghê... Chà... nghe bác Lover kể và sau khi quái vật và Nôbita phân tích kĩ càng thì chúng tớ đi đến kết luận là Libra và bác Diệp rất đẹp đôi ^_^

Chả hiểu do ngượng hay sao mà Libra cứ thanh minh, rồi là cãi này cãi nọ... Nhưng mà thưa các bác rằng khi nhân chứng là em Minimoon tham gia vào thì tên này đã không chối vào đâu được... Hắn tỏ ra tức lắm. Nhưng bọn em xét thấy thiên thời, địa lợi, nhân hoà đều ổn cả ( Bạn bè thì ủng hộ hết lòng nhá, nhà thì cũng gần nhau nhá, 2 bên lại rất rất rất... quí nhau nhá) --> quyết định không thể để 2 tên này thoát...

Libra lúc đầu ra vẻ ta đây không quan tâm lắm, nhưng khi em vừa mới nhắc tên bác Diệp là

vtkien80: Diep cai gi? Im...
    hoapnt: hehe
    hoapnt: haha
    nthiep80: haha
    hoapnt: chi Kien nghe thay Diep 1 cai
    hoangcongminh: khuc. khuc.
    hoangcongminh: moi nhac den DIep mot cai
    hoapnt: haha
    hoangcongminh: hahahahahahha

Cuối cùng, không chối cãi vào đâu được, hơn nữa bọn em giúp đỡ tận tình quá nên...

nthiep80: da bao noi chuyen cua Libra-Diep con co co so
    hoapnt: nhan di cho tien bo
    hoapnt: nho`
    hoapnt: chuyen gi cung co co so het
    hoangcongminh: tat nhien la chuyen Libra - Diep
    vtkien80: Nhat tri...
    hoangcongminh: khong phai la co co so
    hoangcongminh: ma la chac chan
    nthiep80: lao Libra nhat tri roi kia
    (trích đoạn chát)

Lúc đó đang vui quá nên định làm đám cưới luôn, chủ hôn là Minhlover, anh Nôbita và quái vật làm phù rể và phù dâu, nhưng mọi người nhớ ra là cô dâu ko có mặt... tiếc ghê...

Vâng, chúng ta hãy nâng cốc chúc mừng đôi bạn mới của chúng ta Libra - ĐKQDIEP!! (thảm nào mà hát bài "Lời của gió" với em MM mà mắt cứ nhìn "xa xăm" vào đĩa thịt bò khô đã hết vèo và dứt khoát ko chịu hát câu cuối...)

Và đó mới chỉ là màn mở đầu thui ạ... Sau khi xử lí và tên Libra đã hoàn toàn gục ngã, mặc dù thỉnh thoảng hắn gầm gừ đe doạ quái vật nhưng mà ko thành công, chúng em bắt đầu quay sang anh Nôbita...

Từ hôm đi họp BKF tối 31 về, bạn Minh và anh Libra đều đồng ý rằng anh Nôbita mà nhìn ai thì cháy hết cả người. Hôm đi hát Karaoke, anh Libra đã phát hiện ra 1 điều cực kì đơn giản: Khi nào Minimoon hát thì mắt Nôbita lim dim mơ màng, còn khi nào MM ko hát thì Nôbita đi đi lại lại hoặc là nhìn vào đĩa thịt bò khô đã bị đổ... sao 2 cái bác này thích nhìn thịt bò khô thế nhỉ???
    ---> lại 1quyết định mới nảy ra: Tại sao chúng ta không ghép đôi cho các BK members nhỉ??? Hay tuyệt!!! Còn chờ gì nữa chứ? Ai đang online mời hết vào đây!!

Nôbita và Libra cố cãi và cho rằng em với Minhlover đang chụp mũ mọi người, đại loại là gán ghép linh tinh, trúng thì trúng, ko trúng thì thôi. May mắn là em đã nói ko sai!!!

Một lúc sau thì ầm ầm như cái chợ vỡ... 1, 2, 3... 8 tên tất cả nhảy vào: Minhtdh82, superman, giunbk, cuccuhaha, omerta và 4 người trước đó.

Một cuộc bình bầu được đưa ra. Một số bác ko biết chat tốc độ cao nên cứ phải kéo thanh trượt lên trên để đọc (ặc ặc)... Thật là thú vị khi đưa ra được KQ như sau:

Đôi thứ nhất và sẽ được lấy làm mẫu: Libra - Dkqdiep
    Đôi thứ 2: Minhlover - Bibi
    Đôi thứ 3: Nôbita - Minimoon
    Đôi thứ 4: Cuccuhaha - Monalisa
    Đôi thứ 5: Superman - Aodai_vietnam
    Đôi thứ 6: Owlmain - hoa hồng gai hoặc red_rose
    Đôi thứ 7: Minh_tdh82 - Brightmoon
    Đôi thứ 8: Omerta - cuocsongdethuong_png
    Đôi thứ 9: Tinhyeumuonmang - LaraC

Vâng, đó là KQ của cuộc họp hôm qua. Em định copy đoạn chat nhưng mà dài quá mà lại lan man, có gì bác nào cần tham khảo thì contact với quái vật nhé. Tiếc nhất là nhiều bác đang muốn được lấy vợ nhưng chưa nghĩ ra ai.

Ah mà có í kiến là nếu vợ dữ quá thì li dị có được không... chà, em ko đồng ý! Anh Nôbita cho rằng được, nhưng vấn đề này chưa được các thành viên quan tâm lắm --> còn bỏ ngỏ. Mọi người cho í kiến luôn nhá. Nếu mà li dị thì phải lập tổ hoà giải và có toà án đàng hoàng. Chú rể phải làm cỗ mời bà con đến măm măm... hehe

Chúng ta sẽ tổ chức đám cưới tập thể cho họ vào ngày họp gần đây nhất sắp tới của BKF. Lúc đó mong các cô dâu chú rể có mặt đầy đủ nhá!!! bà con đi dự đám cưới ko cần phong bao quà cáp gì đâu...

Registered User

Bỏ ngay đi cái cặp superman và aodai_vietnam đi nhé! Em không thích đùa cái kiểu ấy!!!

khongsaurang
    Guest

Đùa là đùa thế nào. Thật đấy chứ.........

Dkqdiep
    Guest

Đùa hử, sao ko thấy ai hỏi ý kiến tui nhỉ? Muốn viết truyện về tui thì cũng phải xin bản quyền chứ? Nếu mà căn cứ trên mấy cái vớ vẩn đó của của bác thì chắc tui phải qua đến mấy chục người rùi cơ à, haha, hóa ra 20 năm qua mình đâu có...

khongsaurang
    Guest

Ha ha sướng nhé em Diệp, giờ mới biết 20 năm qua không có..... phút nào hả. Hi hi

Minh82_tdh2
    Guest

Hichic, hôm qua các bác nói chuyện như gió, chưa kịp nhìn gì quay đi quay lại đã thấy superman _ quaivat cưới nhau rùi, lại còn đòi đám cưới tập thể nữa chứ(thêm cả libra-Diệp), thôi để tối nay làm tiếp vụ nữa nhé

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/25 12311 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề