User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 28

Chủ đề: Con gái VN phức tạp nhỉ!?

HUT's Student Avatar của Ageha

Mặc định Con gái VN phức tạp nhỉ!?

Đây là những gì một người nước ngoài nghĩ về con gái VN.

Hình như tất cả các cô gái Việt Nam 22 tuổi trở lên đã có người yêu rồi. Tất nhiên là có người chưa có nhưng mà ít lắm. Khổ cho con trai Việt Nam, khổ cho cả con trai Canada sống ở Việt Nam nữa!

Có lần mình hỏi một người bạn thân: “Thế ở Việt Nam khi một cô gái mà mình thinh thích đã có người yêu rồi thì mình nên làm gì, làm thế nào để tiếp cận cô đó?”. Lời khuyên của bạn mình thì như thế này. (Của đáng tội mình đã xuyên tạc một tí, thêm một chút mỳ chính vào.). Mình không biết liệu lời khuyên của cô ấy có đúng hay không…

Theo bạn mình thì trong việc “đánh đồn” có 3 trường hợp, và mỗi trường hợp có một tỷ lệ thành công khác nhau như sau:

Các cô mà đã được yêu 1 năm
    Không đánh được. Cô ấy và người yêu vẫn ở trong giai đoạn gọi là tình yêu trẻ con. Ngồi ở quán cà-fê 2 người chung một ghế, viết thơ tặng nhau, chát yahoo và dùng nhiều…Họ như đang chết đuối trong mắt nhau, cứ nói những gì mà lúc trước cả 2 người coi là rất sến! Thôi, cho họ chết đuối đi.. nếu cô ấy lại nổi lên mặt nước thì phải xem xét lại.

Các cô mà đã được yêu 2 năm
    Đánh được đấy! Có thể sau khi 2 năm thì giai đoạn “tình yêu mới” đã qua và giai đoạn “tình yêu thoải mái” chưa đến. Cũng có thể cô ấy bắt đầu tự hỏi mình: “Anh ấy có phải là một nửa trái tim của mình hay không đây? Nếu không thì mình cứ lằng nhằng như thế này không được mất…” Khi đó, một anh chàng nào đó – một người mà rất hiểu mình muốn gì - có thể chớp lấy thời cơ chui vào bảo tàng lấy trộm vật quý chạy sang Campuchia luôn!

Các cô mà đã được yêu 3 năm trở lên
    Không đánh được đâu! Đối với cô ấy thì mọi thứ đều ổn rồi, thoải mái rồi. Quen anh ấy ngồi ở bên cạnh mình, quen cách nói chuyện của anh ấy, cách nhìn, cách chia sẻ…tóm lại thì cái gì cũng quen! Có thể cô ấy đã đi đến nhà anh ấy “ra mắt” rồi, và 2 người đang chuẩn bị lấy nhau. Tất nhiên là có trường hợp “thay đổi ở phút 89” nhưng mà trường hợp này thì rất hiếm. Đà tàu đang chạy là một sức mạnh cực kỳ đáng sợ, đặc biệt là ở Việt Nam!

Khỏi phải nói cách dễ nhất là hãy cưa những cô gái mà chưa có gì…đồn đang vắng mà, cần gì mà phải đánh! Cứ đi đến cửa chính bấm chuông thoải mái!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Red phoenix

Bổ não bổ não nhưng tiếc là chưa áp dụng được ,mình còn nhỏ quá hehehe

HUT's Engineer Avatar của walktheweb

Mặc định Chả gì phức tạp

Quote Nguyên văn bởi Ageha
    Đây là những gì một người nước ngoài nghĩ về con gái VN.

Hình như tất cả các cô gái Việt Nam 22 tuổi trở lên đã có người yêu rồi. Tất nhiên là có người chưa có nhưng mà ít lắm. Khổ cho con trai Việt Nam, khổ cho cả con trai Canada sống ở Việt Nam nữa!
    Bọn ngoại quốc, chủng tộc khác, tiếng nói khác, văn hóa khác với VN, làm gì mà hiểu được bản chất cao sang và đẹp , chung thủy của người con gái VN. Bọn nó chỉ biết nhắm tới gái là làm sao tốc chiến tốc thắng, qua vài ba câu, vài ly rượu , 1 món quà là có thể buôn tình một đêm giống như gái âu châu vậy. Làm sao mà so sánh được.
    Kim cương và bạc chì hoàn toàn khác nhau đấy em ơi. Tiền nào của đó. Gái Tây Âu làm sao bằng gái VN, châu Á về mặt đạo đức và gia đình. Kiếm đuợc em nào Tây Âu sống như gái châu á chẳng khác nào đi mò kim trong đống rơm đấy. Có đấy nhưng hiếm lắm.

Có lần mình hỏi một người bạn thân: “Thế ở Việt Nam khi một cô gái mà mình thinh thích đã có người yêu rồi thì mình nên làm gì, làm thế nào để tiếp cận cô đó?”. Lời khuyên của bạn mình thì như thế này. (Của đáng tội mình đã xuyên tạc một tí, thêm một chút mỳ chính vào.). Mình không biết liệu lời khuyên của cô ấy có đúng hay không…

Theo bạn mình thì trong việc “đánh đồn” có 3 trường hợp, và mỗi trường hợp có một tỷ lệ thành công khác nhau như sau:

Các cô mà đã được yêu 1 năm
    Không đánh được. Cô ấy và người yêu vẫn ở trong giai đoạn gọi là tình yêu trẻ con. Ngồi ở quán cà-fê 2 người chung một ghế, viết thơ tặng nhau, chát yahoo và dùng nhiều…Họ như đang chết đuối trong mắt nhau, cứ nói những gì mà lúc trước cả 2 người coi là rất sến! Thôi, cho họ chết đuối đi.. nếu cô ấy lại nổi lên mặt nước thì phải xem xét lại.

Sướt mướt , sến thật !!!
    Nhưng phải đồng ý rằng , trong 1 năm thì cưa và cạnh tranh, cơ hội chiến thắng và cưa đối tượng nữ cũng khó gãy lắm

Các cô mà đã được yêu 2 năm
    Đánh được đấy! Có thể sau khi 2 năm thì giai đoạn “tình yêu mới” đã qua và giai đoạn “tình yêu thoải mái” chưa đến. Cũng có thể cô ấy bắt đầu tự hỏi mình: “Anh ấy có phải là một nửa trái tim của mình hay không đây? Nếu không thì mình cứ lằng nhằng như thế này không được mất…” Khi đó, một anh chàng nào đó – một người mà rất hiểu mình muốn gì - có thể chớp lấy thời cơ chui vào bảo tàng lấy trộm vật quý chạy sang Campuchia luôn!
    Kế sách hay , đòi hỏi sự kiên nhẫn. Không kiên nhẫn là không thành công. Chấm được em nào và thấy em nào có bồ rồi thì các chú gà phải kiên nhẫn chờ đợi cái cơ hội này. Phải canh me vào đúng lúc, nếu không thì thằng khác nó vào trước thì toi luôn, công dã tràng xe cát biển đông.

Các cô mà đã được yêu 3 năm trở lên
    Không đánh được đâu! Đối với cô ấy thì mọi thứ đều ổn rồi, thoải mái rồi. Quen anh ấy ngồi ở bên cạnh mình, quen cách nói chuyện của anh ấy, cách nhìn, cách chia sẻ…tóm lại thì cái gì cũng quen! Có thể cô ấy đã đi đến nhà anh ấy “ra mắt” rồi, và 2 người đang chuẩn bị lấy nhau. Tất nhiên là có trường hợp “thay đổi ở phút 89” nhưng mà trường hợp này thì rất hiếm. Đà tàu đang chạy là một sức mạnh cực kỳ đáng sợ, đặc biệt là ở Việt Nam!
    3 năm thì hơi lâu đấy, điểu đó nếu ở VN thì cũng có nghĩa là giữa họ tuy rằng bền vững nhưng cũng có vấn đề về tài chính, gia đình ...
    Trường hợp thay đổi lúc cuối dạng Run Away Bride thì cũng có trong trường hợp , đối thủ mới xuất hiện có sức hút như nam châm và người mới đầy đủ các điều kiện cần và đủ của cô gái nói riêng và gia đình cô ấy nói chung.

Anh nào gan lì thì cứ ngồi chờ thời câu cá giống như Khương Tử Nha ngồi cầu cá ở Bàn Khê đợi vận, ở tác phẩm Phong Thần Diễn Nghĩa.

Khỏi phải nói cách dễ nhất là hãy cưa những cô gái mà chưa có gì…đồn đang vắng mà, cần gì mà phải đánh! Cứ đi đến cửa chính bấm chuông thoải mái!

Ai bảo là dể đánh , để cưa ?
    Tùy em , tùy đối tượng, tùy nhu cầu. Chẳng phải em nào không bồ thì cũng cưa được. Không khéo là ôm đầu máu đấy.

Này để anh chỉ cho các chú gà một chiêu nhé.
    Các chú không cần phải tốc chiến tốc thắng. Phải chuẩn bị kế hoạch và hậu cần đầy đủ.

Đầu tiên các chú phải "chỉ" làm bạn với các em gái thôi. Chỉ làm bạn là đã thành công 40% rồi. Sau đó từ từ quan sát, tán gẩu , hẹn hò, tuyệt đối không được tỏ tình ngay. Tỏ tình ngay là em ấy sẽ chạy ngay và cũng khó mà thành công.

Sau một thời gian khoảng 6 tháng - 1 năm, khi mời em ấy đi chơi vào 1 ngày đẹp trời nào đó, lúc ấy hãy bỏ nhỏ em ấy 1 câu và bảo (ví dụ như Ageha ở đây)

Nhìn vào mắt em ấy mà nói , Ageha này, trải qua một thời gian quen biết giữa chúng ta, em có cảm giác và nhìn nhận gì về anh, em có bao giờ nghĩ rằng chúng ta có thể đi xa hơn tình bạn được không. Em không cần trả lời ngay bây giờ. Sau đó đưa em ấy ra về. Không nói gì nữa. Không bàn đến chuyện tình cảm gì nữa. Nếu em ấy đề cập đến thì cứ làm bộ như không nghe. Tránh chủ đề đó đi. Nếu phát hiện em ấy muốn trả lời ngày thì phải "suỵt" , nhắc em ấy là không muốn câu trả lời ngay. Phải suy nghĩ rồi trả lời. (Nhớ nhé , phải nói là không cần trả lời ngay, quan trọng lắm đấy)

Tại sao như thế ?

1. Nếu em ấy trả lời NO ngày lập tức ======> các chú gà sẽ rất là sượng và quê độ lắm. Do đó mình chơi màng câu giờ để tránh trường hợp bị em ấy trả lời KHÔNG và cảm thấy ngượng.

2. Khi cho em ấy có thời gian suy nghĩ kỹ và trả lời thì cũng dể dàng cho các chú gà nhỉ , dể dàng cho em ấy và tạo trong lòng em ấy một ấn tượng. "Úi giời, cái anh gà này cũng nghiêm túc và thận trọng việc cảm tình với mình nhỉ ? Đúng là đối tượng mà em ấy yêu thích" ====> ấn tượng hơn mấy anh gà mới lớn khác ====> thành công =====> câu trả lời với các chú gà là "YES" ... vân vân và vân vân ... sướng nhé. Này, các chú gà đừng vội *** cái gì đó ra nhé

3. Khi mà em ấy thích các chú quá và có đầy ấn tượng thì em ấy sẽ phản ứng sau 1 thời gian và chọn ngay điệp khúc đẹp trời nào đó. Em ấy sẽ hỏi các chú lại "Anh nghĩ sao về em ? Bữa nọ anh hỏi em câu nọ , bây giời em sẽ trả lời cho anh .... blah blah blah ...." Sướng nhé các chú gà. Giai đoạn này coi như là các chú đã thành cưa được em ấy 70% , chưa có đỗ hoàn toàn đâu nhé. Cá đã cắn câu nhưng chưa có chắc ăn.

30% còn lại thì các chú tự nghĩ ra mà tỏ tình với em ấy nhé. Cứa được em gái nào đó thì khi nào anh ra Hà Nội đãi anh ăn phở, uống nước dừa miễn phí nhé. Các chú trả tiền cho anh.

Xong rồi, hết rồi, 1 chiêu thôi chứ.
    Để chiêu khác dành cho tôi làm ăn nữa chứ.
    Lần sửa cuối bởi walktheweb; 24-08-2006 lúc 04:35 AM

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Red phoenix

Kinh thật ,anh WTW xứng đáng là Đại Vương Gà ,anh phải làm nhà văn viết tiểu thuyết mới đúng .Phải copy trang này vào làm tư liệu mới được ,bao giờ lớn thì áp dụng cho vài bé die như sung kaka.

Quote Nguyên văn bởi walktheweb

Đầu tiên các chú phải "chỉ" làm bạn với các em gái thôi. Chỉ làm bạn là đã thành công 40% rồi. Sau đó từ từ quan sát, tán gẩu , hẹn hò, tuyệt đối không được tỏ tình ngay. Tỏ tình ngay là em ấy sẽ chạy ngay và cũng khó mà thành công.

Sau một thời gian khoảng 6 tháng - 1 năm, khi mời em ấy đi chơi vào 1 ngày đẹp trời nào đó, lúc ấy hãy bỏ nhỏ em ấy 1 câu và bảo (ví dụ như Ageha ở đây)

Nhìn vào mắt em ấy mà nói , Ageha này, trải qua một thời gian quen biết giữa chúng ta, em có cảm giác và nhìn nhận gì về anh, em có bao giờ nghĩ rằng chúng ta có thể đi xa hơn tình bạn được không. Em không cần trả lời ngay bây giờ. Sau đó đưa em ấy ra về. Không nói gì nữa. Không bàn đến chuyện tình cảm gì nữa. Nếu em ấy đề cập đến thì cứ làm bộ như không nghe. Tránh chủ đề đó đi. Nếu phát hiện em ấy muốn trả lời ngày thì phải "suỵt" , nhắc em ấy là không muốn câu trả lời ngay. Phải suy nghĩ rồi trả lời. (Nhớ nhé , phải nói là không cần trả lời ngay, quan trọng lắm đấy)

Tại sao như thế ?

1. Nếu em ấy trả lời NO ngày lập tức ======> các chú gà sẽ rất là sượng và quê độ lắm. Do đó mình chơi màng câu giờ để tránh trường hợp bị em ấy trả lời KHÔNG và cảm thấy ngượng.

2. Khi cho em ấy có thời gian suy nghĩ kỹ và trả lời thì cũng dể dàng cho các chú gà nhỉ , dể dàng cho em ấy và tạo trong lòng em ấy một ấn tượng. "Úi giời, cái anh gà này cũng nghiêm túc và thận trọng việc cảm tình với mình nhỉ ? Đúng là đối tượng mà em ấy yêu thích" ====> ấn tượng hơn mấy anh gà mới lớn khác ====> thành công =====> câu trả lời với các chú gà là "YES" ... vân vân và vân vân ... sướng nhé. Này, các chú gà đừng vội *** cái gì đó ra nhé

3. Khi mà em ấy thích các chú quá và có đầy ấn tượng thì em ấy sẽ phản ứng sau 1 thời gian và chọn ngay điệp khúc đẹp trời nào đó. Em ấy sẽ hỏi các chú lại "Anh nghĩ sao về em ? Bữa nọ anh hỏi em câu nọ , bây giời em sẽ trả lời cho anh .... blah blah blah ...." Sướng nhé các chú gà. Giai đoạn này coi như là các chú đã thành cưa được em ấy 70% , chưa có đỗ hoàn toàn đâu nhé. Cá đã cắn câu nhưng chưa có chắc ăn.
    Có vẻ như cái kế sách này đã được viết ra trong một cuốn sách nào đó thì fải, hoặc đã được tung lên mạng, nếu không thì chắc hẳn cũng đã được dân gian truyền khẩu khá lâu đời rồi. Thấy... quen quen. Hình như... mấy con bạn mình đã bị tán bằng fương fáp này. Mà bây h thì chúg nó vẫn tung tăng làm lính fòng không, không đổ nổi. Hehe...
    Chứng tỏ cái bài này đã được thiên hạ áp dụng từ lâu roài. Cơ bản là có chừng đó bước, quan trọng là áp dụng thế nào thui. Có người thông minh, sáng tạo, có đốt cháy giai đoạn một tí cũng không sao, còn có người máy móc, chỉn chu lắm vào mà tay trắng vẫn hoàn tay trắng. Không biết anh WTW thuộc dạng nào đây nhiể? Chắc dạng 1 vì nghe khẩu khí có vẻ rất "Gà Đại Vương" <Theo Phoenix nhận xét>.
    Nhưn mà quan trọng nhất vẫn là bản thânmình thía nào. Nếu mà chân thật và lôi cuốn (ko cần lôi cuốn lắm, chỉ cần ko đến mức nhàm chán là okie) thì... lo gì. Dù có đi loanh quanh thì cuối cùng vẫn cứ đến đích. Híhí
    Lần sửa cuối bởi Ageha; 24-08-2006 lúc 01:33 PM

svBK's Newbie Avatar của chairmanclub

Mặc định Nghệ thuật cua gái

Chương I

Bài 1

Anh em mày râu thông thường chia làm 2 loại chính: GÀ và CAO THỦ
    Cao thủ thì ko cần nói nhiều rồi, GÀ chính là đối tượng đa số trong anh em mày râu (tớ cũng là loại GÀ, GÀ quá mức ).
    Còn các chị em xinh đẹp, thông thường gồm 3 loại: CÁO, SÓI và số còn lại. CÁO là các chị em bình thường, đáng để cho anh em GÀ chinh phục, SÓI thì khiếp lắm, cao tay trên SÓI hẳn một cái đầu và một kinh nghiệm tình trường, số còn lại thì ít gây chú ý của GÀ.
    Cần nhớ rằng, CÁO và SÓI thích “ăn thịt” GÀ lúc nào là chết lúc bấy giờ, chứ GÀ làm sao mà ăn thịt cáo được

Một trong những tình huống mà các chú trống choai rất hay gặp phải là làm thế nào để tình cảm tiến triển từ “tình bạn” lên “thích thích” rồi lên “yêu”. Những sai lầm thường gặp là:

1) Tỏ tình: Có một quan niệm phổ biến trong xã hội là người con trai cần phải nói “Anh yêu em”. Gà nào khi đang trăn trở vì tình cũng thắc mắc về việc chọn thời gian và địa điểm nào để nói ra ba tiếng đó, và hầu như không chú nào tìm được thời gian địa điểm thích hợp cả. Lý do rất đơn giản: Tại vì chả có lúc nào, chỗ nào là thích hợp để nói ra câu đó cả. Câu này để dành cho những đôi đã ở bên nhau một thời gian dài, đã trải qua kha khá các loại sóng gió, đủ để họ xác định được chính xác thế nào là “yêu”.

2) Săn đón, chiều chuộng: Một sai lầm khác là rình rập ở bên cạnh con gái để xem em muốn ăn gì, uống gì thì anh đi mua, muốn đi đâu thì anh chở đi, nói chung là đáp ứng tất cả đòi hỏi của nàng. Đây là lỗi nhầm lẫn giữa nguyên nhân và kết quả: Những đôi yêu nhau thì săn đón chiều chuộng nhau, chứ săn đón chiều chuộng thì sẽ không dẫn đến yêu nhau. Hơn nữa săn đón quá mức sẽ làm cho người con gái suy nghĩ là: Anh cảm thấy con người anh không xứng đáng với em nên anh phải bù đắp bằng cách chiều chuộng em.

3) Tiêu nhiều tiền, khoe của: Cũng như trên. Thông điệp của hành động này là: Con người anh chả ra gì nên anh phải lấy của cải ra để dụ em.

Đi đâu?

Một trong những vấn đề lớn nhất mà gà hay gặp phải khi mới làm quen được với một em là: Làm thế nào để rủ em đi chơi được, và khi rủ đi rồi thì đi đâu, làm gì? Trong suy nghĩ của gà luôn luôn cho rằng phải làm gì đó thật đặc biệt, thật lãng mạn thì nàng mới “cảm động” và sẽ “yêu” mình. Tuy nhiên, cái mà gà cho là “đặc biệt” và “lãng mạn” thường rơi vào một trong những thứ sau: xem phim, ăn tối, nghe nhạc, v.v., những thứ mà nói chung là: 1) tốn tiền; 2) kéo dài; 3) ai cũng làm nên không có gì gọi là “đặc biệt” cả; và 4) chỉ làm được một lần, nếu lặp đi lặp lại sẽ cực kỳ chán.

Mục tiêu của họ nhà gà khi rủ con gái (họ nhà cáo) đi chơi là làm sao để còn có lần sau và nhiều lần sau nữa “nàng” (nói thật: các chú nên bỏ cái chữ này đi nếu mà muốn có cơ hội) phải háo hức chờ mình gọi điện thoại rủ đi chơi. Muốn thế thì cách tốt nhất là rủ đến chỗ nào vui vẻ nhộn nhịp: cửa hàng, trung tâm thương mại (có tiền thì mua, không thì xem), quán cóc, quán cafe đông, v.v. Ví dụ: Một buổi chiều trời đẹp, gọi điện thoại cho cáo, bảo là: “Anh đi uống cafe đây, em ra ngồi nói chuyện với anh cho vui”. Hoặc khi gà định đi mua một cái áo chẳng hạn, thì gọi điện cho cáo, bảo là “áo anh rách hết rồi, anh shopping đây, em đi chọn với anh”. Cái chính là phải tạo ra ấn tượng với em là: “Anh đi làm việc của anh, vì anh thích em nên anh cho em đi cùng. Nếu em không đi thì em sẽ thiệt vì mất một dịp vui vẻ, còn anh thì vẫn đi như thường”.

Lý do để chọn những chỗ vui vẻ nhộn nhịp là: Ở những chỗ đó đông người, có nhiều sự kiện xảy ra, nên có nhiều chuyện vui để nói. Ví dụ như đi uống cafe thì có thể lấy những người đi ra vào quán hoặc những người đi qua đường để pha trò, hay khi đi shopping thì có thể đem các kiểu quần áo kỳ dị ra trêu (vd “Anh nghĩ em mặc cái áo kia thì chắc là đẹp lắm đấy”), v.v.
    Sau phần này sẽ đến vấn đề “nói gì”?

Chủ đề nên nói: những người xung quanh, người nổi tiếng, người quen chung (nhưng không thân lắm với cả hai người), và chính cô gái đó. Nhưng quan trọng nhất vẫn là sự hài hước và tự tin. Một ví dụ là lấy một chuyện gì đó hơi buồn cười, hơi kỳ quặc, hoặc hơi lố bịch của một người ra, phóng đại lên, rồi phân tích (tất nhiên cũng phải hài hước)

Bài 2

Trong quá trình cưa cẩm có những mốc mà gà cần phải vượt qua. Nếu không vượt qua được một mốc nào đó thì kết quả tất yếu là em kia sẽ cảm thấy chán. Các mốc này là:
    1. Làm quen (nói chuyện lần đầu tiên)
    2. Lấy số điện thoại
    3. Rủ đi chơi
    4. Đụng chạm lần đầu tiên
    5. Cầm tay
    6. Hôn, 1st base
    7. Ôm, vuốt ve (nhẹ nhàng), 2nd base
    8. Ôm, vuốt ve (gay cấn), 3rd base
    9. Cởi hết quần áo … (Cái này khiếp quá )

Khuôn khổ của chủ đề này chắc chỉ cho phép thảo luận đến mốc số 7 là kịch kim, cách vượt qua các mốc tiếp theo gà sẽ phải tự suy luận. Nói chung là nguyên tắc của các mốc này cũng giống nhau. Bí quyết chủ yếu là phải tự nhiên, không miễn cưỡng, gò bó, tiến mấy bước lại lùi một bước, nhịp nhàng thư thái như nhảy tango.

HUT's Engineer Avatar của black ice

Quote Nguyên văn bởi chairmanclub
    Chương I

Bài 1

Anh em mày râu thông thường chia làm 2 loại chính: GÀ và CAO THỦ
    Cao thủ thì ko cần nói nhiều rồi, GÀ chính là đối tượng đa số trong anh em mày râu (tớ cũng là loại GÀ, GÀ quá mức ).
    Còn các chị em xinh đẹp, thông thường gồm 3 loại: CÁO, SÓI và số còn lại. CÁO là các chị em bình thường, đáng để cho anh em GÀ chinh phục, SÓI thì khiếp lắm, cao tay trên SÓI hẳn một cái đầu và một kinh nghiệm tình trường, số còn lại thì ít gây chú ý của GÀ.
    Cần nhớ rằng, CÁO và SÓI thích “ăn thịt” GÀ lúc nào là chết lúc bấy giờ, chứ GÀ làm sao mà ăn thịt cáo được

Một trong những tình huống mà các chú trống choai rất hay gặp phải là làm thế nào để tình cảm tiến triển từ “tình bạn” lên “thích thích” rồi lên “yêu”. Những sai lầm thường gặp là:

1) Tỏ tình: Có một quan niệm phổ biến trong xã hội là người con trai cần phải nói “Anh yêu em”. Gà nào khi đang trăn trở vì tình cũng thắc mắc về việc chọn thời gian và địa điểm nào để nói ra ba tiếng đó, và hầu như không chú nào tìm được thời gian địa điểm thích hợp cả. Lý do rất đơn giản: Tại vì chả có lúc nào, chỗ nào là thích hợp để nói ra câu đó cả. Câu này để dành cho những đôi đã ở bên nhau một thời gian dài, đã trải qua kha khá các loại sóng gió, đủ để họ xác định được chính xác thế nào là “yêu”.

2) Săn đón, chiều chuộng: Một sai lầm khác là rình rập ở bên cạnh con gái để xem em muốn ăn gì, uống gì thì anh đi mua, muốn đi đâu thì anh chở đi, nói chung là đáp ứng tất cả đòi hỏi của nàng. Đây là lỗi nhầm lẫn giữa nguyên nhân và kết quả: Những đôi yêu nhau thì săn đón chiều chuộng nhau, chứ săn đón chiều chuộng thì sẽ không dẫn đến yêu nhau. Hơn nữa săn đón quá mức sẽ làm cho người con gái suy nghĩ là: Anh cảm thấy con người anh không xứng đáng với em nên anh phải bù đắp bằng cách chiều chuộng em.

3) Tiêu nhiều tiền, khoe của: Cũng như trên. Thông điệp của hành động này là: Con người anh chả ra gì nên anh phải lấy của cải ra để dụ em.

Đi đâu?

Một trong những vấn đề lớn nhất mà gà hay gặp phải khi mới làm quen được với một em là: Làm thế nào để rủ em đi chơi được, và khi rủ đi rồi thì đi đâu, làm gì? Trong suy nghĩ của gà luôn luôn cho rằng phải làm gì đó thật đặc biệt, thật lãng mạn thì nàng mới “cảm động” và sẽ “yêu” mình. Tuy nhiên, cái mà gà cho là “đặc biệt” và “lãng mạn” thường rơi vào một trong những thứ sau: xem phim, ăn tối, nghe nhạc, v.v., những thứ mà nói chung là: 1) tốn tiền; 2) kéo dài; 3) ai cũng làm nên không có gì gọi là “đặc biệt” cả; và 4) chỉ làm được một lần, nếu lặp đi lặp lại sẽ cực kỳ chán.

Mục tiêu của họ nhà gà khi rủ con gái (họ nhà cáo) đi chơi là làm sao để còn có lần sau và nhiều lần sau nữa “nàng” (nói thật: các chú nên bỏ cái chữ này đi nếu mà muốn có cơ hội) phải háo hức chờ mình gọi điện thoại rủ đi chơi. Muốn thế thì cách tốt nhất là rủ đến chỗ nào vui vẻ nhộn nhịp: cửa hàng, trung tâm thương mại (có tiền thì mua, không thì xem), quán cóc, quán cafe đông, v.v. Ví dụ: Một buổi chiều trời đẹp, gọi điện thoại cho cáo, bảo là: “Anh đi uống cafe đây, em ra ngồi nói chuyện với anh cho vui”. Hoặc khi gà định đi mua một cái áo chẳng hạn, thì gọi điện cho cáo, bảo là “áo anh rách hết rồi, anh shopping đây, em đi chọn với anh”. Cái chính là phải tạo ra ấn tượng với em là: “Anh đi làm việc của anh, vì anh thích em nên anh cho em đi cùng. Nếu em không đi thì em sẽ thiệt vì mất một dịp vui vẻ, còn anh thì vẫn đi như thường”.

Lý do để chọn những chỗ vui vẻ nhộn nhịp là: Ở những chỗ đó đông người, có nhiều sự kiện xảy ra, nên có nhiều chuyện vui để nói. Ví dụ như đi uống cafe thì có thể lấy những người đi ra vào quán hoặc những người đi qua đường để pha trò, hay khi đi shopping thì có thể đem các kiểu quần áo kỳ dị ra trêu (vd “Anh nghĩ em mặc cái áo kia thì chắc là đẹp lắm đấy”), v.v.
    Sau phần này sẽ đến vấn đề “nói gì”?

Chủ đề nên nói: những người xung quanh, người nổi tiếng, người quen chung (nhưng không thân lắm với cả hai người), và chính cô gái đó. Nhưng quan trọng nhất vẫn là sự hài hước và tự tin. Một ví dụ là lấy một chuyện gì đó hơi buồn cười, hơi kỳ quặc, hoặc hơi lố bịch của một người ra, phóng đại lên, rồi phân tích (tất nhiên cũng phải hài hước)

Bài 2

Trong quá trình cưa cẩm có những mốc mà gà cần phải vượt qua. Nếu không vượt qua được một mốc nào đó thì kết quả tất yếu là em kia sẽ cảm thấy chán. Các mốc này là:
    2. Lấy số điện thoại
    3. Rủ đi chơi
    5. Cầm tay
    6. Hôn, 1st base

Khuôn khổ của chủ đề này chắc chỉ cho phép thảo luận đến mốc số 7 là kịch kim, cách vượt qua các mốc tiếp theo gà sẽ phải tự suy luận. Nói chung là nguyên tắc của các mốc này cũng giống nhau. Bí quyết chủ yếu là phải tự nhiên, không miễn cưỡng, gò bó, tiến mấy bước lại lùi một bước, nhịp nhàng thư thái như nhảy tango.
    Chú này Xì-pam hay nhỉ, kiểu này thì anh cũng chưa nghĩ ra đấy.
    Nhưng mà kể cũng có chút liên hệ, nhắc đến con gái tiện đây cũng phải nhắc lại rằng đó là những con SÓI của tự nhiên .

Đời còn dài, gái còn nhiều

Quote Nguyên văn bởi black ice
    Chú này Xì-pam hay nhỉ, kiểu này thì anh cũng chưa nghĩ ra đấy.
    Nhưng mà kể cũng có chút liên hệ, nhắc đến con gái tiện đây cũng phải nhắc lại rằng đó là những con SÓI của tự nhiên .
    Còn con trai là CÁO già đóng giả cừu non, nhỉ.:biggrin:

HUT's Engineer Avatar của walktheweb

Quote Nguyên văn bởi Ageha
    Có vẻ như cái kế sách này đã được viết ra trong một cuốn sách nào đó thì fải, hoặc đã được tung lên mạng, nếu không thì chắc hẳn cũng đã được dân gian truyền khẩu khá lâu đời rồi. Thấy... quen quen. Hình như... mấy con bạn mình đã bị tán bằng fương fáp này. Mà bây h thì chúg nó vẫn tung tăng làm lính fòng không, không đổ nổi. Hehe...
    Có rồi hở? Ở sách báo , internet ? Wow !!!!
    Tiến bộ nhanh thật. Link ở đâu chỉ cho moi người với để cho các chú gà học hỏi đi.

Chứng tỏ cái bài này đã được thiên hạ áp dụng từ lâu roài. Cơ bản là có chừng đó bước, quan trọng là áp dụng thế nào thui. Có người thông minh, sáng tạo, có đốt cháy giai đoạn một tí cũng không sao, còn có người máy móc, chỉn chu lắm vào mà tay trắng vẫn hoàn tay trắng. Không biết anh WTW thuộc dạng nào đây nhiể? Chắc dạng 1 vì nghe khẩu khí có vẻ rất "Gà Đại Vương" <Theo Phoenix nhận xét>.

"Gà Đại Vương" thì anh chẳng dám nhận đâu.
    Các chú, các cô tiến bộ hơn anh quá nhiều.
    Úi giời, Anh lạc hậu thật. Kỳ này khi nào rảnh rổi phải đi kiếm trên mạng chỗ nào nó viết về cưa cứa để học hỏi các em mới xong.

Nhưn mà quan trọng nhất vẫn là bản thânmình thía nào. Nếu mà chân thật và lôi cuốn (ko cần lôi cuốn lắm, chỉ cần ko đến mức nhàm chán là okie) thì... lo gì. Dù có đi loanh quanh thì cuối cùng vẫn cứ đến đích. Híhí
    Hee heee, Bé Ageha đang khuyến khích các anh gà hãy cố gắng theo đuổi đối tượng của mình đấy. Đặc biệt là anh gà trống nào đang ngắm nghía Ageha.

Ageha là ai thế nhỉ ? Lợi hại kinh hồn !!!

svBK's Newbie Avatar của chairmanclub

Mặc định Nghệ thuật cua gái. Chương 1, Bài 2

Bài 2

2. Lấy số điện thoại
    3. Rủ đi chơi
    5. Cầm tay
    6. Hôn, 1st base

Bắt đầu bằng cách rủ em đi chơi ở một chỗ vui vẻ nhộn nhịp và đã câu chuyện vui vẻ rồi thì rủ em đi đến một chỗ khác cũng vui vẻ nhộn nhịp để chơi. VD: nếu đang đi shopping thì có thể đi uống cafe, đang ngồi uống cafe thì có thể đi chơi game, billiard, v.v. Trong khi đi, nếu gặp một tình huống khác lạ, ví dụ như đi qua đường, đi vào thang máy, qua chỗ đông người hay chật, v.v. thì nắm lấy tay em, kéo nhẹ để đưa qua chỗ đó. Khi qua rồi thì giữ tay thêm vài giây nữa rồi buông tay ra. Đây chính là nguyên tắc tiến mấy bước lùi một bước. Một lúc sau thì lại đưa tay ra nắm lấy tay cua em tiếp, dắt đi một đoạn (lâu hơn lúc nãy) thì lại buông ra. Lần sau này thì tốt nhất là chọn những chỗ ngược với lần đầu, tức là không có lý do gì đặc biệt cả.

Ngoài ra thì còn các phương pháp nâng cao hơn để nắm tay con gái như: xem chỉ tay, ảo thuật, hướng dẫn cách chơi bi-a, bi lắc, đánh điện tử. Cao hơn nữa là làm cho em tự giác nắm tay mình trước, nhưng vì bài lần này dài rồi nên để lần sau.
    Nếu khi gà nắm tay mà em rút lại thì làm thế nào?

Nếu khi gà nắm tay mà em rút lại thì làm thế nào?

Khi gà nắm tay hay thực hiện vượt qua một mốc nào đó, đôi khi sẽ gặp phải sự chống lại của con CÁO. Trong những trường hợp như thế nói chung là gà thường cảm thấy khó xử và hơi có phần tẽn tò vì ngượng. Sự kháng cự của CÁO có nói chung khá là phức tạp và thường là do một trong các lý do sau đây:

1) Bị bất ngờ, phản xạ tự nhiên;
    2) Sợ “nhanh quá”, sợ bị “coi thường”, nói chung là các giá trị luân lý mà mẹ và xã hội nhồi nhét vào đầu;
    3) Gà manh động, vội vàng;
    4) Không có cảm tình với gà;

Chắc chắn có chú sẽ hỏi: Thế làm thế nào để phân biệt giữa các trường hợp, khi nào thì để em rút tay lại, còn khi nào thì không? Muốn thế thì hành động của gà cần phải kiên quyết nhưng không bạo lực. Ví dụ như khi nắm tay thì cần phải nắm chặt như khi bắt tay đồng nghiệp hay khách hàng chẳng hạn, tránh trường hợp em vừa rút nhẹ một cái đã tuột ra rồi, nhưng không được chặt đến mức em phải vùng vẫy mới rút được tay ra. Hơn nữa, chuyển động phải từ tốn, không được rình rình chộp nhanh như mèo vồ chuột. Cách tốt nhất là hai người đi song song với nhau, gà tiến vào gần một chút rồi đưa tay ra nắm. Nếu sợ nắm trượt thì có thể đi lùi lại phía sau khoảng 1/3 bước rồi tiến lên, nắm lấy bàn tay của em từ phía sau.

Chú gà nào cũng biết là phương pháp phổ biến nhất để lừa nắm tay con gái là xem chỉ tay. Thế nhưng trong khi các cao thủ thực hiện việc này rất dễ dàng thì gà lại không thể làm được. Thường là gà không biết làm thế nào để nêu ra vấn đề. Những chú gà bạo hơn khi đề xuất “Em đưa tay đây anh xem chỉ tay cho” thì lại gặp phải phản ứng lạnh lùng từ phía đối phương. Vì ý định của gà quá lộ liễu nên các em lập tức rụt tay về (đút vào túi quần), đầu thì lắc lia lịa: “Ứ Ừ”.

Bí quyết ở đây là phải thực hiện làm sao cho tự nhiên, coi như đấy là một trò chơi, cũng đừng đặt nặng chuyện có thành công hay không. Chẳng hạn gà có thể là buộc cho đối phương một tính cách hay tương lai gì đó kỳ quặc đến mức buồn cười, đại loại như là “Anh đoán em sau này thể nào cũng có 12 đứa con, toàn là vịt giời” hoặc “Nhìn em thế này chắc là thích đánh nhau lắm”. Nếu em gân cổ lên cãi thì gà sẽ thừa cơ bảo là “để đấy anh chứng minh cho em xem” rồi thò tay ra nắm lấy tay em. Còn nếu gặp em nào cao thủ hơn, bảo là “đúng rồi đấy” thì gà sẽ phải tăng cường độ lên, nhận xét thêm 1-2 câu nữa rồi bảo là “xem chỉ tay còn ra nhiều cái hay nữa”. Nhớ là toàn bộ câu chuyện phải buồn cười, càng phi lý càng tốt.

Bây giờ là phần cực kỳ quan trọng: Hôn

Có hai kiểu thực hiện nụ hôn đầu tiên: kiểu chậm rãi và kiểu bất ngờ. Kiểu bất ngờ thì gà hay nói đến hơn nhưng khó thực hiện vì cần phải có nhiều yếu tố chủ quan .Thường thì cao thủ mới thực hiện được kiểu này, nhưng tôi cứ nêu ra ở đây để các bạn gà tham khảo.

Để hôn được con gái một cách bất ngờ thì từ đầu đến cuối thực hiện phải hoàn hảo đến từng chi tiết nhỏ nhất. Hành động, ánh mắt, nụ cười, hơi thở, v.v., đều phải cực kỳ chính xác. Các bước gồm có:
    Để hôn được CÁO một cách bất ngờ thì từ đầu đến cuối thực hiện phải hoàn hảo đến từng chi tiết nhỏ nhất. Hành động, ánh mắt, nụ cười, hơi thở, v.v., đều phải cực kỳ chính xác. Các bước gồm có:
    1) Kéo em lại gần. Cách hay nhất để thực hiện bước này là khi hai người đang nắm tay đi bộ, gà đi chậm lại một chút để em tiến lên trước. Sau đó gà đứng lại, kéo tay em kia một cái (nhớ là kéo dứt khoát nhưng đừng có mạnh quá không có gãy tay nó) là em ấy tự nhiên sẽ rơi vào vòng tay của gà.
    2) Một tay đỡ lưng, tay kia cũng ôm hoặc nắm tay em, sao cho em gần sát vào người mình. Tốt nhất là làm sao cho em hơi phải ngả người ra phía sau một tí.
    3)Nhìn vào mắt, ngừng lại từ 1-2 giây. Bước này cực kỳ quan trọng
    4) Hôn thật chặt bằng cách hơi ngậm lấy môi trên của em, nhớ là không dùng lưỡi
    5) Giữ khoảng 3-5 giây xong chủ động rút đầu lại, lại nhìn vào mắt em một lúc nữa, rồi buông ra. Tiếp tục đi/nói chuyện như không có chuyện gì xảy ra.
    6) Nhớ là trong suốt quá trình không được nói một câu nào cả.

Các bước từ 4-6 là chung cho cả 2 phương pháp. Nhớ là cũng giống như khi nắm tay, nếu CÁO giãy giụa quá thì cũng đừng miễn cưỡng, cứ thả ra rồi thử kiểu khác.

Hôm nay đến vấn đề hôn dành cho các gà nhát gái

(Ghi chú: Nếu các chú gà không bỏ cái tính nhát đi thì cho dù có hôn được, có lấy được nó đi nữa thì cuối cùng cũng sẽ phải chịu 1 trong 2 số phận: 1) bị bỏ; hoặc 2) sống trong sự cằn nhằn bức bối tù túng của cuộc sống gia đình không hạnh phúc. Muốn bỏ được tính nhát thì phải tự nhủ: Mình sẽ không làm tài xế / trợ lý / ATM / bác sỹ tâm lý / cún con / v.v. của con gái. Nhắc đi nhắc lại 10 lần. Nếu cần thì chép câu đấy 100 lần vào trong vở)

Bài 3

Phần chính: Nếu gà không đủ kinh nghiệm để có thể hôn bất ngờ thì nên thực hiện cách hôn chậm rãi. Nhắc lại để các chú nhớ là phải trải qua các giai đoạn trước rồi, đến giai đoạn này hai người có thể tùy ý nắm tay nhau mà không gượng gạo xấu hổ. Xem lại các bài trước.

Bài 4:

Làm gì khi bị từ chối?

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề