User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 16

Chủ đề: Môn học củ chuối

crazyboy2001vn
    Guest

Trong hai năm đại cương , tui thấy có ích nhất là mốn Lịch Sử Đảng các bác ạ.
    Cơ mà thầy dạy Lịch Sử Đảng của tui đẹp trai lại kể chuyện rất có duyên.

Còn cái môn học củ chuối nhất là môn Quản Trị, sao mà tui ghét nó thế không biết.
    Viết hộc bơ được 5 trang thì được 5 điểm,,,hi uhuhuhuhu
    Lại còn cái môn củ chuối Kink Tê Vĩ Mô ,,,nói ra thật đau lòng....

Theo các bác trong các môn đại cương có thể bỏ đi những môn nào để giảm bớt gánh nặng cho anh chị em ta nhỉ ?

mona_lisavn
    Guest

Toi thay nhieu nguoi keu ca ve cac mon hoc trong truong DH VN cu chuoi qua nhieu .Toi thi khong phai hoc nhung mon nhu Lich su Dang ,Kinh te vi mo ...nen cung k biet cu chuoi nhu the nao .Nhung neu chuoi that thi nguoi ta bat moi nguoi phai hoc lam gi nhi ?
    Noi vay khong co nghia la cac mon hoc truong toi deu hay .Toi hoc Chuong trinh hop tac quoc te nen toan phai hoc ve Kinh te,Luat..cua nuoc nguoi ,trong khi nhung kien thuc do cua Viet Nam toi lai mu tit.Nhu vay cung la cu chuoi day nhi ?

mystery
    Guest

Originally posted by crazyboy2001vn@Sep 28 2002, 06:59 AM
    Trong hai năm đại cương , tui thấy có ích nhất là mốn Lịch Sử Đảng các bác ạ.
    Cơ mà thầy dạy Lịch Sử Đảng của tui đẹp trai lại kể chuyện rất có duyên.

Còn cái môn học củ chuối nhất là môn Quản Trị, sao mà tui ghét nó thế không biết.
    Viết hộc bơ được 5 trang thì được 5 điểm,,,hi uhuhuhuhu
    Lại còn cái môn củ chuối Kink Tê Vĩ Mô ,,,nói ra thật đau lòng....

Theo các bác trong các môn đại cương có thể bỏ đi những môn nào để giảm bớt gánh nặng cho anh chị em ta nhỉ ?
    Bỏ môn LS triết học.

Thêm môn tiếng Việt thực hành.

Squall
    Guest

Môn học theo toi củ chuối nhất là môn KĨ THUẬT ĐIỆN TỬ:zZz)
    bởi vì đây là môn mà sau khi học xong tôi thấy chẳng thu được kết quả gì. Bây giờ KÌ 6 lại có môn ĐTCNTT :zZz) cũng củ chuối không kém.
    Đề nghị các bạn có kinh nghiệm môn KTĐT cho 1 số lời khuyên để tôi có thể học tốt môn ĐTCNTT. :lol:
    HI :monalisa)

YouKnowWho
    Guest

Theo tôi thì nên bỏ môn "Kỹ thuật nhiệt" và "Lịch sử triết học".

Chỉ hai môn đó thôi là anh em đã đỡ mệt đi hàng nghìn lần rồi!

Minhlover2
    Guest

Hehehe, anh em mình có muốn thì cũng không được, tốt hơn là nên bàn xem làm thế nào để có phương án đối phó!!

crazyboy2001vn
    Guest

Chui ui ! Tuy la` mon cu chuoi den may thi tui cung quyet tam khong de thi lai ....
    Sao lai bo Lich su triet hoc. Khong hoc lish su Triet thi lam sao ma biet duoc Khong Tu voi lai mahabrahata,,,,An DO
    ...roi con van hoa Hy Lap nua. TUi thay khoai mon Triet Hoc tuy nhien chi duoc 5 diem thui ba con a..

Con thuc ra ma noi chung ta da hoc het 3 mon kinh te la` : Kinh Te dai cuong, Kinh te chinh tri, Quan tri....ay the ma` tui van chang hieu gi ve cach van hanh cua nen kinh te thi truong,,,cai gi chi phoi gia ca cua dong dola...

Co ai gioi chi bao cho em voi

Dkqdiep
    Guest

Tớ nghĩ là chẳng nên bỏ đâu, nếu phải bỏ thì người ta đã bỏ từ lâu rồi. Theo tớ thì những môn như lịch sử Đảng hay triết học thì ở đâu cũng phải học, không phí đâu, sẽ đến lúc bạn thấy chúng có ích vì chúng trang bị nhận thức cho chúng ta một cách "âm thầm', nâng cao mặt bằng kiến thức chung cho mọi người. Sẽ có lúc bạn nhận thấy mình đang dùng những kiến thức đó để tranh luận và bảo vệ ý kiến của mình. Tớ đã có kinh nghiệm thực tế rồi, không phải nói xuông đâu.
    Biết càng nhiều càng tốt. Đó là tôn chỉ của tớ. Có điều là biết tiếp thu có chọn lọc thôi, không thì overload.

thedeath
    Guest
    Anh ủng hộ bé DkqDiep 2 tay 2 chân luôn.
    Học không bổ ngang cũng bổ dọc. Lâu lâu trúng gió thì bổ ngửa. Khi ra đi làm, các bạn sẽ thấy, đôi khi chỉ với chút kiến thức cỏn con nào đó mà bạn có thể thành công không ngờ và thường nó không phải là kiến thức chuyên ngành. Với lại mục tiêu của các giảng viên dạy đại học là cho ta kiến thức tổng quát về mọi lĩnh vực. Đi sâu tới đâu là chuyện của ta.
    Các bác không thích thì có quyền đối phó bằng cách thi lại đến khi chán thì thôi.

TraiHp
    Guest
    Các chú nói thi lại nghe dễ dàng thế . Thử thi lại 5--6 lần xem biết ngay thôi mà Hmmmmm :eyecrazy) ngay ấy mà

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề