User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 55

Chủ đề: Cho hỏi về tương lai các anh ơi ?

svBK's Member Avatar của btq

Mặc định Cho hỏi về tương lai các anh ơi ?

Em là sinh viên K50 mới vào khoa điện tử, chưa biết gì nhiều về khoa mình nên có một số câu hỏi mong các đại ca chỉ giúp?
    1.Khoa ĐT-VT mình có nhiều chuyên ngành con như ĐTtin học- Đt viễn thông, hàng không... vậy thì đến bao giờ mới phân như vậy, phân như thế theo điểm hay theo NV? . Hơn nữa chuyên ngành gì thì sẽ làm về cái gì . nên học môn nào cho tốt? mong các anh trả lời giúp để có định hướng tương lai
    2.Xa hơn chút nữa cho em hỏi . Hiện nay có rất nhiều trường đào tạo có khoa ĐTVT như HVBCVT, Đại học Công nghệ-ĐHQG , ĐH giao thông. Công nghiệp, các trường dân lập.... vậy những sinh viên BÌNH THƯỜNG của khoa ĐT-VT mình ra trường liệu có dễ kiếm việc không . Nếu làm việc thì làm cụ thể về lĩnh vực gì? ở đâu? THU NHẬP thế nào nhỉ?
    Em xin cảm ơn !

Quân Nhân Danh Dự Avatar của sofpast

Mặc định nông dân chính hiệu

:biggrin: Hơ hơ!! Chú thắc mắc phải lắm, cái vấn đề này nó thuộc về phạm trù duy vật biện chứng kết hợp với duy vật lịch sử nên chú cứ yên tâm các cao niên và cao thủ ở BKF sẽ giúp chú giải đáp những thắc mắc này thôi!! Ta là thấp thủ nên chỉ ngồi lắng nghe và khi nào động viên được thì ta sẽ lên tiếng!! hehehe
    Ơh nhưng ta thấy khoa mình học thì chẳng khác nhau nhiều đâu, trừ diện tử Y sinh thoai còn 12 lớp ET còn lại thì một ruọt, trừ kì 9 học theo chuyên đề khác nhau tí tẹo nhưng vẫn same same.:biggrin:
    Life is the cycle of "Try and Quit"

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi btq
    Em là sinh viên K50 mới vào khoa điện tử, chưa biết gì nhiều về khoa mình nên có một số câu hỏi mong các đại ca chỉ giúp?
    1.Khoa ĐT-VT mình có nhiều chuyên ngành con như ĐTtin học- Đt viễn thông, hàng không... vậy thì đến bao giờ mới phân như vậy, phân như thế theo điểm hay theo NV? . Hơn nữa chuyên ngành gì thì sẽ làm về cái gì . nên học môn nào cho tốt? mong các anh trả lời giúp để có định hướng tương lai
    2.Xa hơn chút nữa cho em hỏi . Hiện nay có rất nhiều trường đào tạo có khoa ĐTVT như HVBCVT, Đại học Công nghệ-ĐHQG , ĐH giao thông. Công nghiệp, các trường dân lập.... vậy những sinh viên BÌNH THƯỜNG của khoa ĐT-VT mình ra trường liệu có dễ kiếm việc không . Nếu làm việc thì làm cụ thể về lĩnh vực gì? ở đâu? THU NHẬP thế nào nhỉ?
    Em xin cảm ơn !
    Câu hỏi thứ nhất :
    Cái chuyện Khoa ĐT-VT là như thế này .Khi dạy thì sẽ dạy tuốt không thiếu 1 lĩnh vực j hết đâu em ạ .Chuyện phân chuyên ngành chỉ là giấy tờ thôi .Còn nếu em thực sự thích 1 chuyên ngành nào thì nên năng động tìm hiểu sâu thêm về ngành đó .Nếu không em học tốt tất cả các môn cũng là có nền cơ bản đủ để đi sâu vào 1 lĩnh vực nào đó rồi .:biggrin:

Câu thứ hai :
    Chuyện các trường khác cũng đào tạo và chúng ta cạnh tranh với họ là điều tất nhiên .Nhưng theo mình SV BK đi ra thi tuyển phỏng vấn thì tự tin lắm (mình cũng thử rồi ) .Kiếm việc dễ hay không thì cũng tùy vận may và năng lực cũng như quan hệ của em nữa .Chuyện lương lậu thu nhập thì mình thấy tùy vào từng người ,chưa kể may mắn ,nghề nào cũng thế thôi.Em nên hỏi thêm các anh đã đi làm như anh Binhjuventus chẳng hạn .:biggrin:

Quân Nhân Danh Dự Avatar của sofpast

Mặc định nông dân chính hiệu

:biggrin: Ờh 007 nói đúng đó. Ta là rất tin tưởng vào 007 nên các em cũng có thể học hỏi kinh nghiệm từ anh này. 007 cũng là 1 người có kinh nghiệm đầy mình đấy:biggrin:

HUT's Student

Anh chưa đi làm nhưng nghĩ là em cứ học bình thường, khi đã nắm được một số thứ rồi thì mới biết mình thik cái gì à có thể làm đc cái gì, điều gì phải đến sẽ đến thôi. Chú may mắn...
    Fleiss macht den Meister!

HUT's Engineer Avatar của redled

nếu ai cũng biết tương lai của mình bằng việc đi hỏi tương lai của người khác thì thế giới chuẩn bị đến ngày tận thế... hehe

Mùa ổi chín Avatar của Hue_bka

Học điện tử viễn thông, ra trường lên Lào Cai, Yên Bái, Lũng Cú Hà Giang trèo cột điện lắp đặt cột thu phát sóng vô tuyến. Nếu ko muốn xa nhà thì về quê mở quán sữa chữa máy tính hỏng, tivi hỏng, thiếu việc thì làm thay trái sửa chữa điện lạnh, đồ gia dụng hỏng...

Đây mục tiêu ko quá cao, học chỉ để lấy được "CHồoooooong".

Một bờ cát trắng, chỉ để anh ghi tên em...

HUT's Engineer Avatar của black ice

Hờ hờ, chuyện tương lai ai mà biết trước được, có phải thầy bói đâu (thầy bói cũng nói linh tinh thôi chứ biết sao được). Chú hỏi thế khó quá.

Đời còn dài, gái còn nhiều

binhjuventus
    Guest

Topic sắp loãng rồi!!! Mod ra tay đê

HUT's Engineer Avatar của redled

Quote Nguyên văn bởi binhjuventus
    Topic sắp loãng rồi!!! Mod ra tay đê
    Ko phải loãng đâu Bác Bình à...
    Cái này người ta gọi là hiệu ứng đàn cừu đấy !

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề