User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 51

Chủ đề: Lễ nhận bằng tốt nghiệp buồn tẻ của ĐTVTK46

svBK's Member

Mặc định Lễ nhận bằng tốt nghiệp buồn tẻ của ĐTVTK46

Chào các bạn,

Vậy là K46 đã trở thành cựu sv của trường, những năm tháng sống và học tập ở trường thật đáng nhớ với bao kỷ niệm. Ra trường rồi mà vẫn muốn được gặp bạn bè, thầy cô.Đó là những tình cảm thật trân trọng và đáng nhớ. Năm nay ĐTVTk46 nhận bằng vào ngày 12/8, vậy mà khi nhận được bằng mình lại thấy hơi buồn. Hôm đó khoa tổ chức phát bằng tốt nghiệp ở giảng đường D3, người trên thì cứ nói , người dưới thì cứ việc làm gì mình thích.
    Đành rằng trường BK đang sửa chữa lớn,C2 đang cải tạo lại. Nhưng không thể vì thế mà coi thường sinh viên như thế được. Thật đáng buồn hơn là hôm đó trên bàn ghế danh dự có mỗi hai thầy là thầy Quân và thầy Khải(hai thầy chơi thân với nhau mà). Mình không nghĩ rằng một trường đại học lớn như ĐHBK có thể coi nhẹ thủ tục lễ nghĩa như vậy. Hay họ không quan tâm đến sv thì không rõ. Chẳng xa đâu như trường đại học Mở khi làm lễ bế giảng cho sv, họ thuê hẳn một hội trường rộng ở cung hữu nghị Việt Xô và kèm theo chương trình. Cũng đành biết rằng trường ta còn nghèo, lại đang sửa chữa. Nhưng việc ban chủ nhiệm khoa ĐTVT làm như vậy là rất coi thường sinh viên.
    Mong admin thông cảm nhé, việc này tôi nói ra chỉ để rút kinh nghiệm thôi.
    Lần sửa cuối bởi Hoangus; 14-08-2006 lúc 08:01 AM

HUT's Student Avatar của FINALFANTASYFAN

Em có cảm giác trường mình lớn quá đâm ra cái j cũng fải chia lẻ ra và rồi vì thế làm xuề xòa cho qua
    3F
    eBABes

Mã:

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Quote Nguyên văn bởi Hoangus
    Chào các bạn,

Vậy là K46 đã trở thành cựu sv của trường, những năm tháng sống và học tập ở trường thật đáng nhớ với bao kỷ niệm. Ra trường rồi mà vẫn muốn được gặp bạn bè, thầy cô.Đó là những tình cảm thật trân trọng và đáng nhớ. Năm nay ĐTVTk46 nhận bằng vào ngày 12/7, vậy mà khi nhận được bằng mình lại thấy hơi buồn. Hôm đó khoa tổ chức phát bằng tốt nghiệp ở giảng đường D3, người trên thì cứ nói , người dưới thì cứ việc làm gì mình thích.
    Đành rằng trường BK đang sửa chữa lớn,C2 đang cải tạo lại. Nhưng không thể vì thế mà coi thường sinh viên như thế được. Thật đáng buồn hơn là hôm đó trên bàn ghế danh dự có mỗi hai thầy là thầy Quân và thầy Khải(hai thầy chơi thân với nhau mà). Mình không nghĩ rằng một trường đại học lớn như ĐHBK có thể coi nhẹ thủ tục lễ nghĩa như vậy. Hay họ không quan tâm đến sv thì không rõ. Chẳng xa đâu như trường đại học Mở khi làm lễ bế giảng cho sv, họ thuê hẳn một hội trường rộng ở cung hữu nghị Việt Xô và kèm theo chương trình. Cũng đành biết rằng trường ta còn nghèo, lại đang sửa chữa. Nhưng việc ban chủ nhiệm khoa ĐTVT làm như vậy là rất coi thường sinh viên.
    Mong admin thông cảm nhé, việc này tôi nói ra chỉ để rút kinh nghiệm thôi.

Ke ke,hôm đó mãi đến trưa mới qua trường lấy cái bằng rồi té đi cùng bọn bạn uống bia luôn,cũng chẳng biết khoa có tổ chức nữa
    Mà phát bằng hôm 12/8 đấy nhá l-)

The end is just the beginning

HUT's Master

Trường Bk chưa là cái đinh gì đâu mà kêu lớn. Nói thật đấy.
    Nói chung nghe anh hoangus nói mà cũng buồn hộ anh.
    Tủi thân

HUT's Engineer Avatar của redled

Thảm hại thế cơ ạ !

Nước mình có tiếng trọng hình thức lắm cơ mà.
    Kiểu này thì ko biết là nguyên nhân do đâu !@

Chắc đến năm sau sẽ khá hơn.
    Bình mới mà rượu cũ thì vẫn tệ như thường.
    Em còn hy vọng được dùng cái thư viện mới xem thế nào.
    .... Lâu quá trời luôn.

Quân Nhân Danh Dự Avatar của frankie

Trong D3, những ai được bằng giỏi thì lên nhận, chẳng biết bên dưới nhốn nháo lung tung: "Mày đi làm đâu chưa?", "Lương mày chỗ đấy có khá không ?", "Có chỗ nào ngon không hả mày?"....Vội vội vàng vàng vỗ tay rồi chen nhau ra cửa lấy bằng. Chán quá, mọi trường họ tổ chức khá long trọng, SV bằng giỏi được mặc áo đội mũ, chụp ảnh ... Ít nhiều đó cũng là bức ảnh cuối cùng của đời SV, Còn ở đây, ai thích thì thuê áo mà mặc, Mấy tên bằng giỏi ban đầu còn ngượng, sau a dua a còng theo. Mấy tên bằng khá (như mình ) im thin thít, nhiều tên biết là muốn mặc chụp nhưng cũng ngại. Lộn xộn quá chừng.
    Ra cửa,mình ko chen không lại nên đành phải chờ đến gần 12 giờ mới lấy được. lấy xong lớp nào lớp đấy "alo" rủ nhau đi ăn uống hát hò, không thì ai về nhà nấy. Thực sự mình ko muốn ngày lễ phát bằng lại như thế, và trước lúc đi mình nghĩ hoàn toàn khác thế này...

HUT's Student Avatar của love_of_my_life

Quote Nguyên văn bởi Hoangus
    Chào các bạn,
    .
    Tôi cũng rất đồng tình với bác hoangus . 5 năm học để rồi đến lúc ra trường chen nhau lấy bằng . Mệ cái khoa này chứ , ko hiểu coi sv là cái gì nữa .

Nói chugn học ở trường mình , cái gì cũng phải bon chen hết . Gửi xe , Thư viện , thi lại .... Nhưng mà đến cái lễ lấy bằng mà cũng để sv bon chen như thế đúng là chẳng còn gì mà nói .

svBK's Newbie Avatar của kid1412

ừ ,mang tiếng là trường kỹ thuật hàng đầu của nước ,mà tổ chức lễ phát bằng chán quá .Hôm đó chen mãi mới lấy được bằng,rồi chen mãi mới lấy được hồ sơ .Té luôn cùng bon bạn đi nhậu ,chả có ấn tượng gì về lễ phát băng cả

HUT's Student Avatar của Sói Xám

Buồn nhỉ, hay là em thôi không lấy bằng, gửi lại sau về lấy vậy

HUT's Student Avatar của phihongbk

...Xin chúc mừng các bác K46 ! Hôm thứ 7 rồi em thấy các bác tụ tập khá đông trước C9 mà cứ tưởng đi thí nghiệm....
    ...Các bác biết kô ? Hôm nay học môn " ĐO lường tự động điều khiển" của bác TUân Già, thấy xuất hiện 1 nhân vật mới toanh trông rất...nai ! Hóa ra sau màn giới thiệu làm quen mới biết là bác Chu Hồng Sơn K46 mới nhận bằng, giờ làm trợ giảng cho bác Tuân...Nghe đâu bác này tốt nghiệp bằng giỏi, đồ án xuất sắc với đề tài khoan mạch in tự động với tốc độ tối đa 3 lỗ/s...Thi thoảng bác Tuân làm câu " Sau đây THẦY Chu Hồng Sơn sẽ giới thiệu với chúng ta cái này...cái này..."...Nghe kêu lắm.....
    ...Nghe cũng phục mấy bác 46 đấy chứ...Mới hôm nào còn đồng loại với anh em, nay đã " THẦY"...he he...Bác Vũ trên này có trợ giảng môn nào kô nhẩy ? CHờ mài mà chả thấy đâu cả...he he...
    ...Lần nữa xin chúc mừng các bác !
    www.npovietnam.com
    Diễn đàn thiết kế tối ưu mạng viễn thông

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề