User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: >20m LAN

Quân Nhân Danh Dự Avatar của frankie

Mặc định >20m LAN

Mình đang dùng Mega VNN - Easy Tốc độ tối đa 512Kbps/256Kbps (nghe nói giờ tốc độ gói này đã tăng ?!) của VNPT, bây giờ mình có 1 máy khác muốn share nên đã mua Switch về để chia, nhưng đi đường LAN trên dưới 20m không biết có ổn không nhỉ các bạn? Nên chọn phương án nào hay hơn ko? loại switch cần mua là để đáp ứng y/c này? thanks

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Nothingtoforget

Quote Nguyên văn bởi frankie
    Mình đang dùng Mega VNN - Easy Tốc độ tối đa 512Kbps/256Kbps (nghe nói giờ tốc độ gói này đã tăng ?!) của VNPT, bây giờ mình có 1 máy khác muốn share nên đã mua Switch về để chia, nhưng đi đường LAN trên dưới 20m không biết có ổn không nhỉ các bạn? Nên chọn phương án nào hay hơn ko? loại switch cần mua là để đáp ứng y/c này? thanks
    20m thì thoải mái đi. Chả lẽ LAN chỉ gói gọn trong một phòng thôi sao

Admin
    Guest

Theo lí thuyết thì cáp mạng bình thường có thể truyền tốt ở khoảng cách 85m thậm chí có thể hơn. Nếu khoảng cách chỉ 20 m thì không có gì phải lo ngại cả em ạ.
    Switch chỉ cần loại rẻ tiền 8 port mua tầm 150K hàng Tenda chạy cũng tốt chán.

Quân Nhân Danh Dự Avatar của frankie

Đó là lo xa vì ngoài trời mà, chắc chắn là suy hao nữa, nắng, mưa, trẻ con chọc ngoái, chó mèo đ bậy , ok thì kéo cái.
    @ ADMIN : Loại Tenda 150K / 8 ports thôi há anh? Ở Trần Anh Bèo cũng 180K roài.

Admin
    Guest

Đó là của trần anh mà , em cứ chịu khó đi loanh quanh mấy thằng bán đồ vi tính nho nhỏ ấy, chúng nó nhiều đồ tàu giá rẻ chất lượng tạm được.
    Trước anh mua cho bạn anh 1 cái ở Đại Long PC hồi đó có 120K thôi, dùng 1 năm rồi vẫn ngon lành.

HUT's Student Avatar của Xekokai

Quote Nguyên văn bởi frankie
    Đó là lo xa vì ngoài trời mà, chắc chắn là suy hao nữa, nắng, mưa, trẻ con chọc ngoái, chó mèo đ bậy , ok thì kéo cái.
    @ ADMIN : Loại Tenda 150K / 8 ports thôi há anh? Ở Trần Anh Bèo cũng 180K roài.
    Chú cứ yên tâm, ở khoảng cách 20m thì chấp cả người tè vào cũng không sợ suy hao. Chú dùng UTP CAT5 tối đa được 100m.
    Nhân danh Cha, Con và các đấng Ala. Mô Phật ! :biggrin:

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề