User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: Xóa file ko thể xóa, HOW???

svBK's Member Avatar của muadong1412

Icon5 Xóa file ko thể xóa, HOW???

khi mình xóa file, một số file window ko cho xóa và hiện thông báo can not delete this file.... có phần mềm nào xóa mấy file đấy đi ko nhỉ?
    Các đại ca chỉ giáo giùm cái!!!!
    thanks

Admin
    Guest

Thường thì những file đó được window protect rồi, có thể là file hệ thống hoặc file đang chạy, có liên quan...
    Nếu muốn xóa thì tốt nhất bạn nhớ đường dẫn đến nó rồi khởi động lại ở chế độ DOS là xóa được thôi.

Quân nhân danh dự

các file đó có thể do 1 số chương trình nào đó đang dùng hoặc đc bảo vệ như bác admin nói, bạn có thể vào safemode (ấn F8 lúc khởi động) rồi xóa, dễ dàng hơn cách vào dos,tuy nhiên cách vào dos thì file nào cũng xóa đc

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Red phoenix

Nói chung xóa file mà hệ thống kô cho xóa hơi nguy hiểm ! Tốt nhất fomat ổ hehe rồi cài lại win

Quân Nhân Danh Dự Avatar của truong87bk

Ừ mình thấy cách của bạn này hay đấy. Thế mà không nghĩ ra từ trước.

ko phải thế đâu, mình dùng bitdefender phát hiện ra file đấy là virus, nằm trong temporary internet file, xóa đi nó không cho xóa, clear toàn bộ cũng không được, khởi động về dos thì nó không hiện ra được file đấy vì dos chỉ hiển thị được một số lượng file nhất định thôi, trong temporary thì lại có quá nhiều file. mình muốn hỏi phần mềm nào xóa luôn trong win ý. mọi người chỉ dùm. THANKS!!!

ko phải thế đâu, mình dùng bitdefender phát hiện ra file đấy là virus, nằm trong temporary internet file, xóa đi nó không cho xóa, clear toàn bộ cũng không được, khởi động về dos thì nó không hiện ra được file đấy vì dos chỉ hiển thị được một số lượng file nhất định thôi, trong temporary thì lại có quá nhiều file. mình muốn hỏi phần mềm nào xóa luôn trong win ý. mọi người chỉ dùm. THANKS!!!

Admin
    Guest

Bitdefender phát hiện được nhưng không diệt được có nghĩa là con Virus đó đã và đang được thực thi trong bộ nhớ rồi, vì thế bạn khó có thể xóa được file đó trong win.
    - Nếu ổ C của bạn sử dụng FAT32 thì hãy sử dụng DOS.
    Đầu tiên bạn nên vào C:\Documents and Settings\User của bạn bỏ thuộc tính ẩn của Thư mục Local Settings đi.
    Sau đó chuyển sang DOS ( nên dùng cái này vì đôi khi Safe mode cũng không giải quyết được ).
    Trong chế độ DOS thì các thư mục và file có thể sẽ được đặt tên hơi khác 1 chút, nhưng bạn chỉ cần nhớ file mình diệt nằm ở đâu là được rồi.
    Đường dẫn là C:\Documents and Settings\User của bạn\Local Settings\Temporary Internet Files
    Có thể Documents and Settings sẽ bị đổi là Document$ hay cái gì đó đại loại thế, bạn chỉ cần gõ đúng tên nó là được. ( sử dụng lệnh Dir để xem thư mục và cd <tên thư mục> để vào tiếp )
    Khi vào được Temporary Internet Files rồi thì khỏi cần quan tâm file đó nó thế nào bạn chỉ cần xài 1 lệnh : del *.* là mọi việc sẽ ổn thôi.
    - Còn nếu trường hợp ngược lại bạn sử dụng NTFS thì quả là hơi bị rắc rối, mình nghe nói có 1 số chương trình chạy trên nền DOS Có thể đọc được định dạng NTFS nếu bạn kiếm được thì xài chắc ổn thôi.
    Nếu trường hợp đó cũng không được nốt thì xài máy khác diệt virus , và sau đó tốt nhất nên cài lại win làm lại sạch sẽ.

Quân Nhân Danh Dự Avatar của truong87bk

Mình cũng hay vào mấy trang crack để lấy ******s, lười không lắp đông cứng ổ nên thỉnh thoảng lại bị nhiễm virus. Bạn chơi thử Kaspersky xem, nó diệt tốt đấy chứ.

...Cái Wave mới... Avatar của NewWave2k3

Mình hay dùng cái killbox này, dễ dùng nhất, lại thuận tiện :
    Mã:
    http://www.scanwith.com/download/Pocket_KillBox.htm
    Còn việc nhận NTFS trong DOS, cái Hirent Boot từ version 6 là đã có tích hợp vào rồi, dùng tiện vô cùng. Nó còn khắc phục việc copy file tên dài trong DOS ko bị thành xxxxxx~1.xxx nữa.
    Could I hold you for a lifetime
    Could I look into your eyes
    Could I have this night to share this night together
    Could I hold you close beside me
    Could I hold you for all time
    Could I have this kiss forever

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề