User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 20

Chủ đề: Sign in vào yahoo không báo có thư mới. :-?

Quân Nhân Danh Dự Avatar của truong87bk

Mặc định Sign in vào yahoo không báo có thư mới. :-?

Không hiểu sao yahoo của em bây giờ đăng nhập vào thì nó không báo có thư mới nữa. Cứ phải vào check mail thì mới thấy. Em thử ra 1 cái máy khác làm thì nó cũng không báo. Vào mấy phần Setting trong yahoo để xem thì không thấy có phần nào liên quan đến vấn đề này.
    Có ai biết lí do tại sao không ạ, giúp em với!

HUT's Student Avatar của nguyenduylong

một số hôm yahoo hay bị vậy lắm . nhưng tớ có một mẹo nhỏ đó là vao: Messenger sau đó vào Connection preferences . sau đó từ điều kiện bạn đầu là :No proxies không chon biểu tượng này mà hãy chọn một số biêt tượng khác như Firewall...hoặc No network....
    là có thể vào được .đó là những trường hợp khó vào thì phải dùng bức tường lửa như vậy .còn nếu bình thường rùi thì cho nó trở lại bình thường nhé
    còn mục Use proxies thì tớ chứ thử . nhưng cái này kiểu như lấy ip khác để chạy . kiểu như đăng ký hót free vậy
    ok chúc may mắn
    Quick and Snow Show - XoneFM - MTV Fresh - Top Album - Top Movie...
    http://WwW.NhoMaiNhe.Com

Anh nguyenduylong à, trường hợp của anh chắc có thể chỉ là do ngẫu nhiên thôi. Bởi vì khi đăng nhập vào 1 nick khác thì có báo thư mới.
    Thế mới bí ẩn .

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Red phoenix

Cái này cũng chả quan trọng mấy bạn à cũng chỉ tốn vài giây di chuột đến YMail thôi

svBK's Member Avatar của yennhi_1120

Quote Nguyên văn bởi truong87bk
    Không hiểu sao yahoo của em bây giờ đăng nhập vào thì nó không báo có thư mới nữa. Cứ phải vào check mail thì mới thấy. Em thử ra 1 cái máy khác làm thì nó cũng không báo. Vào mấy phần Setting trong yahoo để xem thì không thấy có phần nào liên quan đến vấn đề này.
    Có ai biết lí do tại sao không ạ, giúp em với!
    Theo chị nhớ thì trường hợp này là do lần đầu tiên khi em mở cái phong bì ra ở thanh taskbar, đó là mail alert, em click vào đó, nó hỏi em lần sau có dùng alert nữa ko, Y or N, chắc em bấm vào N.
    Cách khắc phục là em cài lại YM!
    Quote Nguyên văn bởi Red phoenix
    Cái này cũng chả quan trọng mấy bạn à cũng chỉ tốn vài giây di chuột đến YMail thôi
    Nó nói đúng đấy em ạ. Bản mới giờ có link tới mail box luôn mà, vẫn hình cái phong bì
    "Yêu là ko bao giờ phải nói lời hối tiếc" - trích phim "Love story" nổi tiếng

Quote Nguyên văn bởi nguyenduylong
    một số hôm yahoo hay bị vậy lắm . nhưng tớ có một mẹo nhỏ đó là vao: Messenger sau đó vào Connection preferences . sau đó từ điều kiện bạn đầu là :No proxies không chon biểu tượng này mà hãy chọn một số biêt tượng khác như Firewall...hoặc No network....
    là có thể vào được .đó là những trường hợp khó vào thì phải dùng bức tường lửa như vậy .còn nếu bình thường rùi thì cho nó trở lại bình thường nhé
    còn mục Use proxies thì tớ chứ thử . nhưng cái này kiểu như lấy ip khác để chạy . kiểu như đăng ký hót free vậy
    ok chúc may mắn
    Xin lỗi tui hiểu nhầm câu hỏi nhé , tui cứ tưởng không đăng nhập được yahoo ...heheeheh nếu không đăng nhập được chát yahoo thì cứ làm cách trên nhé

còn câu hỏi của bạn à tớ nghi rằng bạn đã vào phần cấu hình trong yahoo mail sửa lung tung rùi cũng nên . vì hiện giờ mở nick yahoo cũng có thể báo thư gmail nưa kìa . tui thấy có 3 cách :
    1 . nếu mail này ko quan trong . thì ko dùng nữa
    2. dùng để đựng lung tung
    3. lấy một mail yahoo bình thường . so sánh hai cấu hình với nhau và sửa lại như cái bình thường theo các thông số xem sao . kể cả xem lại phần chát yahoo như nếu hay vào vọc trong Messenger >preferences thì cũng chết đó . đó là nơi của cấu hình chát yahoo đó . như đổi màu , tha đổi kiểu chuông . cấm không cho người khác chát với mình . cho người ấy mù luôn khi mình online . hay mình đang tắt nick mà chỉ muốn cho một người biết mình sáng nick ...vvvvv nhiều lắm .
    xem lại nhé
    its not easy
    chúc thành công
    mà xin nhắc bạn nếu dùng mail thì nên dùng gmail hơn : dung lượng 2.7 G ăn đứt yahoo 2 G . tiếng việt rõ ràng . chống spam tốt nhưng yahoo có giao diện bắt mắt
    Lần sửa cuối bởi nguyenduylong; 01-08-2006 lúc 09:46 AM

Xin lỗi tui hiểu nhầm câu hỏi nhé , tui cứ tưởng không đăng nhập được yahoo ...heheeheh nếu không đăng nhập được chát yahoo thì cứ làm cách trên nhé

còn câu hỏi của bạn à tớ nghi rằng bạn đã vào phần cấu hình trong yahoo mail sửa lung tung rùi cũng nên . vì hiện giờ mở nick yahoo cũng có thể báo thư gmail nưa kìa . tui thấy có 3 cách :
    1 . nếu mail này ko quan trong . thì ko dùng nữa
    2. dùng để đựng lung tung
    3. lấy một mail yahoo bình thường . so sánh hai cấu hình với nhau và sửa lại như cái bình thường theo các thông số xem sao . kể cả xem lại phần chát yahoo như nếu hay vào vọc trong Messenger >preferences thì cũng chết đó . đó là nơi của cấu hình chát yahoo đó . như đổi màu , tha đổi kiểu chuông . cấm không cho người khác chát với mình . cho người ấy mù luôn khi mình online . hay mình đang tắt nick mà chỉ muốn cho một người biết mình sáng nick ...vvvvv nhiều lắm .
    xem lại nhé
    its not easy
    chúc thành công
    mà xin nhắc bạn nếu dùng mail thì nên dùng gmail hơn : dung lượng 2.7 G ăn đứt yahoo 2 G . tiếng việt rõ ràng . chống spam tốt nhưng yahoo có giao diện bắt mắt
    Hòm thư truong87bk của em nó khá quan trọng vì trong nick này chứa nhiều nick của bạn bè. Gmail thì cũng có sài nhưng em muốn check mail qua yahoo cho tiện vì mỗi lần đăng nhập vào yahoo nó đều báo có thư mới.

Em đã xem hết các phần để chỉnh nhưng rồi nó vẫn thế. Sign in vào 1 cái nick khác thì thấy yahoo nó lại báo thư mới bình thường. Chỉ có mỗi cái nick truong87bk là không báo. Thế mới kú.
    Cái này là mới bị thôi chứ hồi trước có sao đâu.
    Ức quá, mình dùng máy bao nhiêu lâu rồi thế mà bây giờ lại không sửa được cái lỗi vớ vẩn này.
    Lần sửa cuối bởi truong87bk; 01-08-2006 lúc 02:33 PM

Quote Nguyên văn bởi yennhi_1120
    Theo chị nhớ thì trường hợp này là do lần đầu tiên khi em mở cái phong bì ra ở thanh taskbar, đó là mail alert, em click vào đó, nó hỏi em lần sau có dùng alert nữa ko, Y or N, chắc em bấm vào N.
    Cách khắc phục là em cài lại YM!

Nó nói đúng đấy em ạ. Bản mới giờ có link tới mail box luôn mà, vẫn hình cái phong bì
    Chắc không phải như chị nói đâu. Còn về việc cài lại Yahoo thì có khác nào là sang 1 máy tính khác thử, trên đó có 1 yahoo khác mà.

Quote Nguyên văn bởi yennhi_1120
    Bản cũ cũng có chức năng này. Nhưng nhiều khi không phải lúc nào mình cũng vào để check mail kiểu đó, bất tiện cực.
    Hiện giờ Yahoo đã có phiên bản chính thức 8.0 chứ không phải Beta. Mọi người nâng cấp đi
    Bộ cài qua mạng thì khoảng 300KB, có nhiều chức năng râu ria, nhưng cài lâu lắm. Nếu muốn cài nhanh thì chơi bộ cài Offline: http://download.yahoo.com/dl/msgr8/us/ymsgr8us.exe. Cái này 9MB

nếu quả thực như bác nói thì tui chịu .chưa nghĩ ra

mà theo ng87bk@yahoo.com bà con hãy download yahoo 8. về đi có nhiều chức năng lắm . tuyệt đó . có nhiều cái hay lắm
    còn nếu ai ko dùng yahoo từ 7.beta trở xuống thì hối hận đó . hehehe tui có bom chát hay lắm : là thế này nếu mà đối phương của bạn dùng yahoo 7 trở xuống thì hay lắm đang chát với nó bạn hãy nhấp liền 3 phím đó là : Ctrl +Shift + R thì đối phưong chết liền .mỗi lần như vậy được 25 cái . sau đó bạn viết cái gì cũng được rồi làm lại tiếp nhé đảm bảo bên kia phải thoát khỏi yahoo . nhưng bà con nhé để đối phương đọc xong tin nhắn đi nhé
    ????không nên

Quân Nhân Danh Dự

nếu quả thực như bác nói thì tui chịu .chưa nghĩ ra

còn nếu ai ko dùng yahoo từ 7.beta trở xuống thì hối hận đó . hehehe tui có bom chát hay lắm : là thế này nếu mà đối phương của bạn dùng yahoo 7 trở xuống thì hay lắm đang chát với nó bạn hãy nhấp liền 3 phím đó là : Ctrl +Shift + R thì đối phưong chết liền .mỗi lần như vậy được 25 cái . sau đó bạn viết cái gì cũng được rồi làm lại tiếp nhé đảm bảo bên kia phải thoát khỏi yahoo . nhưng bà con nhé để đối phương đọc xong tin nhắn đi nhé
    ????không nên
    Nghịch cái này vui phết, nhưng chỉ có bản 7 mới bị thôi, chứ bản 7.5 hay 6 trở về trước thì không ăn thua.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề