User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: Thống kê ai giàu nhất VN và web site hay

HUT's Engineer Avatar của walktheweb

Mặc định Thống kê ai giàu nhất VN và web site hay

Nó đây

http://www.chungta.com

Bài này của bà Phạm Chi Lan, văn phòng thủ tướng chính phủ

http://www.chungta.com/Desktop.aspx/KinhDoanh-QTDN/Doanh-Nghiep/Giau_ma_tien_nam_im_la_thua/

WTW's comments

WTW đã sống và chứng kiến cảnh các cán bộ kinh tế , công an vào nhà của mình và nhiều thương gia khác tịch thu và lập biên bản kê khai tài sản. Họ gọi những người làm ăn chân chính bằng buôn bán hoặc làm ăn bằng cách mở công ty là tư bản. Họ biện luận rằng buôn bán tư nhân không làm ra sản phẩm cống hiến cho xã hội và làm giàu trên "xương máu của nhân dân" !!!!

Những gia đình thương nhân khá một chút thì bị đuổi ra khõi nhà và cho đi vào làm ruộng, đốn rừng và họ gọi là vùng kinh tế mới (NEW ECONOMY ZONE).

Sau đó các cán bộ và gia đinh họ, gia đình có công cách mạng chiếm hữu những căn nhà của tư bản. Ngày nay, các cán bộ có được số đất và nhà cửa cao rộng. Và lại là những người giàu nứt vách của xã hội. Có thưa kiện và kêu oan thì cũng chẳng làm gì được. Dĩ nhiên là số này nhiều lắm. Điều đó không có nghĩa là cán bộ nào ở miền bắc cũng vậy.

Các cán bộ như là "BAO CÔNG" thì hầu như là đã tuyệt chũng. Dù họ có thấy bất công thì họ cũng không có thế lực và quyền hành để nhúng tay vào.

Thực tế trên đã xảy ra ở miền Nam.
    Ngày nay, lịch sữ vẫn còn đó, bao nhiêu nhân chứng lịch sữ vẫn còn đó. Thử hỏi, có dân đen con đỏ nào dám bảo là mình có bao nhiêu tiền và dám tung vốn để làm ăn ?

Nói mình giàu thì lại bị bọn cá vàng vào nhà làm khó, làm dể và tìm cách tịch thu. Chụp cho cái mũ và gán cho một tội danh.

Bài này hoàn toàn không đụng chạm đến chính trị gì cả. Các bác cứ nhìn quanh xã hội và nhìn thẳng vào vấn đề thực tế. Em đố các bác, các em tìm được người nào nói rằng mình thật sự có bao nhiêu tiền và bao nhiêu vàng 9999.

binhjuventus
    Guest

Nếu có quả poll thì em vote cho mấy bác trong bộ chính trị

HUT's Student Avatar của Sói Xám

Theo em thì những người thực sự giàu bây giờ là những người có những mối quan hệ đầy sức mạnh mà không ai dám động vào bác ạ. Thế cho nên họ chả ngại gì mà không khoe với thiên hạ rằng họ giàu, họ lắm đô la, lắm Euro. Chả có anh vàng nào dám động đến một sợi lông tơ của họ đâu bác ạ, nữa là chụp mũ nọ tịch thu kia.
    Bác Mai Lan được cái nói đúng, tung bài này ra để vuốt ve dư luận, nhưng cũng chả được mấy đâu bác ạ, vì kiểu gì một bác mà đã hơi giàu một tí là thế nào cũng có vấn đề, không thuế má thì lại hóa đơn nọ hóa đơn kia, chứ không hẳn là sợ bị chụp mũ với tịch thu như bác nói, vì mấy anh vàng ấy chỉ cần cúng tế dăm ba trăm mỗi tháng là yên ngay, chả thấm tháp gì so với các bác dù chỉ là hơi giàu một tí.

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Quote Nguyên văn bởi Sói Xám
    Theo em thì những người thực sự giàu bây giờ là những người có những mối quan hệ đầy sức mạnh mà không ai dám động vào bác ạ. Thế cho nên họ chả ngại gì mà không khoe với thiên hạ rằng họ giàu, họ lắm đô la, lắm Euro. Chả có anh vàng nào dám động đến một sợi lông tơ của họ đâu bác ạ, nữa là chụp mũ nọ tịch thu kia.
    Bác Mai Lan được cái nói đúng, tung bài này ra để vuốt ve dư luận, nhưng cũng chả được mấy đâu bác ạ, vì kiểu gì một bác mà đã hơi giàu một tí là thế nào cũng có vấn đề, không thuế má thì lại hóa đơn nọ hóa đơn kia, chứ không hẳn là sợ bị chụp mũ với tịch thu như bác nói, vì mấy anh vàng ấy chỉ cần cúng tế dăm ba trăm mỗi tháng là yên ngay, chả thấm tháp gì so với các bác dù chỉ là hơi giàu một tí.
    Bà Lan này giàu chả kém ai

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Red phoenix

Bài viết này vẫn chưa nói lên hết được cái tiêu cực của nước mình đâu còn rất nhiều bài viết khác nữa trong trang www.chungta.com cơ nhưng có lẽ do quá đúng sự thật chăng nên đã bị xóa ?Không hiểu bọn quan tham nhũng chúng có đọc những bài đó hay không nữa ?

HUT's Student Avatar của Sói Xám

Quote Nguyên văn bởi Red phoenix
    Bài viết này vẫn chưa nói lên hết được cái tiêu cực của nước mình đâu còn rất nhiều bài viết khác nữa trong trang www.chungta.com cơ nhưng có lẽ do quá đúng sự thật chăng nên đã bị xóa ?Không hiểu bọn quan tham nhũng chúng có đọc những bài đó hay không nữa ?
    Cần gì phải đọc, pháp luật trong tay tao, báo chí trong tay tao, tao gật mới được nói, tao lắc là phải im, hihi, chuyện đơn giản như đan rổ ấy mà.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề