User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Cuộc sống là những va đập

svBK's Newbie Avatar của Graffiti

Mặc định Cuộc sống là những va đập

Hãy nghe một viên sỏi kể về nguồn gốc của mình: “Tôi vốn là một tảng đá khổng lồ trên núi cao, trải qua bao năm tháng dài đăng đẳng bị mặt trời nung đốt, người tôi đầy vết nứt. Tôi vỡ ra và lăn xuống núi, mưa bão và nước lũ cuốn tôi vào sông suối.

Do liên tục bị va đập, lăn lộn, tôi bị thương đầy mình. Nhưng rồi chính những dòng nước lại làm lành những vết thương của tôi. Và tôi trở thành một hòn sỏi láng mịn như bây giờ”.

Bạn nghĩ gì khi nghe câu chuyện trên? Cảm thấy lý thú với chuyến đi của hòn sỏi hay xúc động trước ánh mắt lạc quan của nó đối với cuộc đời đầy biến động? Đã bao giờ bạn thấy được rằng chính những chông gai mới tạo nên những hình hài đẹp và ấn tượng, dù là hình hài được tạo bởi chính những vết thương và sự đớn đau?

Có thể là bạn, có thể là tôi, cuộc sống chẳng bao giờ chỉ mang đến nỗi đau, cũng chẳng bao giờ chỉ mang đến niềm hạnh phúc. Vượt qua được gian khổ, vượt qua những cuộc thử thách, vượt qua được những nỗi đau là bạn đã tự làm hoàn thiện chân dung mình.

Cuộc sống là vô vàn những điều biến động. Vì vậy, cho dù trong khó khăn hay trong hạnh phúc, cũng mong bạn luôn nhớ cuộc hành trình của hòn sỏi để sống tự tin hơn, để mang những yêu thương xoa dịu và làm lành những vết thương. Sự va đập của cuộc sống chẳng có gì đáng sợ đâu bạn ạ!

2. Tớ cảm ơn Graffiti đã chia sẻ.

HUT's Student Avatar của Ageha

Đáng sợ chứ. Chỉ có lúc vượt qua rồi người ta mới dám nói rằng nó không đáng sợ.

Một sớm mai kia chợt thấy hư vô trong đời...

svBK's Newbie Avatar của angel10

ta hay nói cuộc đời thường méo mó
    sao ta ko tròn ngay từ trong tim
    và...
    nếu tất cả đường đời đều sáng láng
    thì chắc gì ta nhận được ta???
    có n~ nỗi buồn riêng cố giấu, có n~ tiếng thở dài cố nén, ko phải vì ko có trái tim mà trái tim đủ bao dung để ko nghĩ đến ick kỉ cá nhân mình...

svBK's Member Avatar của hoahong

Mặc định Re: Cuộc sống là những va đập

hì, câu chuyện khá ý nghĩa bạn à, mình sẽ cố gắng vượt lên

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề