User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 51

Chủ đề: Trung Tâm Anh Ngữ BKF

HUT's Student

Mặc định Trung Tâm Anh Ngữ BKF

Tôi thấy, Tiếng Anh có thể nói là một yếu điểm của SV khối kĩ thuật chúng ta.

Được biết trên diễn đàn BKF của chúng ta có rất nhiều bác trình tiếng Anh khá SIÊU!!! ví dụ như: Nhân BK, Cáo đeo Nơ, The Fool, AShburton, FATCAT, TRần đoàn hông thạch,Đi Học, NIstelroy,vv.....

Nhân lúc hâm hâm, em có một ý tưởng thế này: Tại sao các bác không mở một Trung tâm ngoại ngữ của BKF nhỉ????

Thế này nhé, các bác sẽ tập hợp xem những anh em nào có nhu cầu nâng cao trình độ Anh ngữ, sau đó những người khá giỏi sẽ giúp những nguời yếu hơn. các bác có thể chia theo nhóm để cùng nhau học, cuối tháng hoặc tuần sẽ sinh hoạt tập thể BKF English Club. Việc làm này rất có ý nghĩa vì các lí do sau đây:

1. Nâng cao tinh thần đoàn kết của BKF

2. KHiến cho BKF trở thành một diễn đàn thực sự có ý nghĩa, thân thiết với mỗi thnàh viên khi tham gia. Họ tham gia không chỉ tìm đến một 4room để giải trí mà còn là nơi để học tập, tìm nguồn giúp đỡ.

3. các bạn sẽ có cơ hội làm quen để mở rộng mối quan hệ. Tưởng tượng mà xem, sau này khi các bác muốn lập công ty, muốn tìm cộng sự thì có chỗ nào tốt hơn những người bạn mình đã quen biết đâu.Nhất là khi các bác đã gắn bó qua lớp học tiếng Anh cùng nhau của BKF. Làm kinh tế thị trường bây giờ cần có ngoại ngữ để mở rộng thị trường với các đối tác nước ngoài. Tại sao các bác không nghĩ đến một công ty BKF tương lai, trong đó các anh chị em nhà ta là lực lượng chủ chốt và đây là công ty về công nghệ với lực lượng nhân viên không chỉ giỏi nghiệp vụ mà còn thông thạo ngoại ngữ nhể????!!!
    4. Không chỉ học tiếng Anh, các bạn còn được học tập thêm kinh nghiệm của các anh chị đi trước về những kiến thức chyên ngành. Năm sau, biết đâu đội Robocon BKF lại vô địch toàn quốc thì sao?:biggrin:
    Tạm thời em mới chỉ nghĩ ra có thế. Mong các bác xem xét

HUT's Student Avatar của BlueGene

Hơ hơ, thế là quá đủ lý do rồi. Thử nghĩ về triển khai như thế nào nhé!
    - Hiện tại ở HN có bao nhiêu trung tâm? Hoạt động của họ ntn? Thế mạnh điểm yếu (tính cạnh tranh) cuả trung tâm BKF khi thành lập?!
    - Trung tâm NN này những ai sẽ đăng ký theo học, hay chỉ toàn BKF
    - Kinh phí thuê trụ sở, giáo viên.. ntn...
    Theo em nên thành lập một CLB tiếng Anh BKF thì hơn
    Sharing Knowledge is Power.

HUT's Student

Quote Nguyên văn bởi BlueGene
    Hơ hơ, thế là quá đủ lý do rồi. Thử nghĩ về triển khai như thế nào nhé!
    - Hiện tại ở HN có bao nhiêu trung tâm? Hoạt động của họ ntn? Thế mạnh điểm yếu (tính cạnh tranh) cuả trung tâm BKF khi thành lập?!
    - Trung tâm NN này những ai sẽ đăng ký theo học, hay chỉ toàn BKF
    - Kinh phí thuê trụ sở, giáo viên.. ntn...
    Theo em nên thành lập một CLB tiếng Anh BKF thì hơn
    Không hiểu ý em rồi.
    Gọi là trung tâm tiếng Anh BKF cho nó oai chút, trung tâm này không lấy mục đích thương mại làm đầu và sẽ không bao giờ như thế.
    Chỉ là anh em vì nhau và giúp đỡ nhau tiến bộ thôi.
    Trụ sở làm gì. Anh chị em yêu thích tiếng Anh thì họp nhau lại mà giúp đõ nhau, cùng nhau tiến bộ:biggrin: , buổi học bố trí thì tùy từng nhóm sao cho phù hợp, có nhiều thầy giỏi như đã gợi ý ở trên thì các bác cứ xin mà theo học.
    Khi nào, các nhóm tụ tập lại làm một buổi sinh hoạt hoành tráng cho vui và góp ý để cùng nhau tiến lên thôi mà.

Thế nhé, các anh em tham gia đê.....:biggrin:
    À quên, trước hết phải xin thỉnh giáo ý kiến cảu các bác thầy cô giáo đã chứ ạ :biggrin: :biggrin: .
    Các bác giỏi tiếng Anh trong BKF thấy sao???

À, lại quên, xin bổ sung Bạn Bluegene vào danh sách xứng danh các thầy sẽ dạy tiếng Anh cho BKF nhé! (He..he.. không biết có nhớ nhầm không :p )
    Lần sửa cuối bởi tranphuong; 25-07-2006 lúc 04:54 PM

HUT's Engineer Avatar của redled

Hay ghê,
    Em đang cố vụ này..
    học với hành , cứ học hôm nay, mai đã quên ngay rùi. chán ghê. . Hè nên ham chơi thế đấy.
    Bà chị FATCAT đâu rùi, giúp em cái nào ?

HUT's Master Avatar của H.A.U

Pó tay ! Bây giờ học hành thế nào được ?? Tui học dốt nhất cái món Tiếng Anh, đang cần có cô giáo nào dạy ( TIền ít nên dạy càng ít tiền càng tốt)

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Mình tình nguyện học nếu em FATCAT làm giáo viên
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

HUT's Master Avatar của nhiepphong84

ý tưởng rất táo bạo và rất hay,em xin ủng hộ bác cả hai tay và...chân mong ý tưởng của bác sẽ thành hiện thực để em được nhờ
    ĐỘI TRỜI ĐẠP ĐẤT TA SỐNG HIÊN NGANG GIỮA ĐỜI

HUT's Engineer Avatar của walktheweb

Quote Nguyên văn bởi tranphuong
    Tôi thấy, Tiếng Anh có thể nói là một yếu điểm của SV khối kĩ thuật chúng ta.

Được biết trên diễn đàn BKF của chúng ta có rất nhiều bác trình tiếng Anh khá SIÊU!!! ví dụ như: Nhân BK, Cáo đeo Nơ, The Fool, AShburton, FATCAT, TRần đoàn hông thạch,Đi Học, NIstelroy, TranPhuong vv.....

......

Toàn là những nhân vật Văn Hay, tiếng Anh giỏi không.
    Còn một nhân vật Phương quên bỏ tên vào là AFOOLCHILD.
    Tên này học TA chuyên nghành thông phiên dịch như là Cáo CL và Dương Khàn.

HUT's Master

hé hé, sợ quá. Vào đây thấy ông anh Walk đang nói xấu mình. Em tiếng Việt chưa sõi. 1/2 chữ tiếng anh cũng chả biết. Hay là anh Walk mở lớp đi. Em xin đăng ký học và ngồi bàn đầu ( lớp đông quá, lo việc kiếm chỗ ngồi trước đã)
    Tủi thân

HUT's Engineer Avatar của walktheweb

Quote Nguyên văn bởi fatcat
    hé hé, sợ quá. Vào đây thấy ông anh Walk đang nói xấu mình. Em tiếng Việt chưa sõi. 1/2 chữ tiếng anh cũng chả biết. Hay là anh Walk mở lớp đi. Em xin đăng ký học và ngồi bàn đầu ( lớp đông quá, lo việc kiếm chỗ ngồi trước đã)

Cần gì phải ngồi lớp. Cứ gặp nhau và nói loạn cào cào lên "xí xô xí xào xí xọn" như bán chợ trời , giống WTW là xong. Mới đầu thì nói sai văn phạm , từ từ sữa lại thôi.

Nếu mở lớp thì phải có Phương, Mèo , Cáo thì mới thu hút các chú giai được. Nếu muốn các em nhân văn chuyên nghành TA bên đại học quốc gia qua thì phải mời bác Vũ, bác Cường làm phụ tá.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề