User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 3/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 34

Chủ đề: Computer Network

HUT's Engineer Avatar của walktheweb

Ứng dụng RFID vào các con người để ghi nhận, sao chép thông tin về bênh nhân là 1 ứng dụng mới . Tuy nhiên cũng chưa có phổ biến lắm vì có các vấn đề sau đây.

1. Privacy

2. Không biết là bỏ con chip vào người thì có tác dụng , phản ứng phụ nào không trong cơ thể. Tâm lý người ta thường lo sợ bị bệnh và bị phản ứng phụ rồi lại gây ra bệnh khác. It is just a new kid in the block

3. Interface with other wireless application. Điều này lại phải trở về điều 1 ở trên.

Nếu bạn làm về wireless applications, RFID thì cũng nên làm về phần phản biện về 3 lý do nêu trên.

Ngoài ra risk analysis cũng phải có vì dụ như là thiết bị của medical center, thiết bị của bệnh nhân sẽ có ảnh hưởng như thế nào với các ứng dụng của RFID. Làm sao shield nó lại ? Làm sao tránh các wireless interface conflicts ?

Đang bận vá xe Spacy ngoài kia mà cũng phải ráng chọt vào đây tí spam 1 cái.

HUT's Student Avatar của Xekokai

Quote Nguyên văn bởi walktheweb
    Ứng dụng RFID vào các con người để ghi nhận, sao chép thông tin về bênh nhân là 1 ứng dụng mới . Tuy nhiên cũng chưa có phổ biến lắm vì có các vấn đề sau đây.

1. Privacy

2. Không biết là bỏ con chip vào người thì có tác dụng , phản ứng phụ nào không trong cơ thể. Tâm lý người ta thường lo sợ bị bệnh và bị phản ứng phụ rồi lại gây ra bệnh khác. It is just a new kid in the block

3. Interface with other wireless application. Điều này lại phải trở về điều 1 ở trên.

Nếu bạn làm về wireless applications, RFID thì cũng nên làm về phần phản biện về 3 lý do nêu trên.

Ngoài ra risk analysis cũng phải có vì dụ như là thiết bị của medical center, thiết bị của bệnh nhân sẽ có ảnh hưởng như thế nào với các ứng dụng của RFID. Làm sao shield nó lại ? Làm sao tránh các wireless interface conflicts ?

Đang bận vá xe Spacy ngoài kia mà cũng phải ráng chọt vào đây tí spam 1 cái.
    Dạo này bà con lại quan tâm đến Điện tử - Y sinh thế nhẩy. Theo anh được biết thì dân KT mà làm trong bệnh viện đếch được coi trọng mấy (bị coi là công dân hạng 2, sau mấy chú bác sỹ, có khi chỉ ngang hàng với mấy iem y tá).
    Thích làm wireless, sao không nghịch thử về "802.16 related". Ở VN, bọn Intel và VDC đang thử nghiệm đấy
    Nhân danh Cha, Con và các đấng Ala. Mô Phật ! :biggrin:

Quote Nguyên văn bởi Xekokai
    Dạo này bà con lại quan tâm đến Điện tử - Y sinh thế nhẩy. Theo anh được biết thì dân KT mà làm trong bệnh viện đếch được coi trọng mấy (bị coi là công dân hạng 2, sau mấy chú bác sỹ, có khi chỉ ngang hàng với mấy iem y tá).
    Thích làm wireless, sao không nghịch thử về "802.16 related". Ở VN, bọn Intel và VDC đang thử nghiệm đấy

Không hẳn như thế bác ạ. Mỗi người , mỗi nghành có một đặc sắc riêng. Lương bác sĩ thì chắc có lẽ là cao hơn kỹ sư rồi. Họ học giõi, nhiều năm và cao hơn mà. Hơn nữa họ phải tiếp xúc với người bệnh và dể gặp nguy hiểm nếu bệnh nhân có infectious disease.
    Bác sĩ phải học 8 năm, 2 năm thực tập cho bác sĩ tổng quát.
    Bác sĩ chuyên khoa thì phải 4 năm thực tập.

Xét lại kỹ sư thì chỉ có 4 hay 5 năm thôi. Muốn gì nữa.

Còn chuyện công dân II hay I thì chắc cũng không sao. Cần gì phải biết là công dân I hay II. Cứ có việc làm, đi làm có tiền sinh sống và làm việc riêng của mình là được rồi.

Em biết có đứa bạn nó làm kỹ thuật ở medical center đấy, nó đâu có nói là nó là công dân I,II gì đâu.

Ối giòi bác hơi đâu mà chê. Ở bệnh viện, người ta lúc nào cũng bệnh và phải cần có nhà thương cho nên bác có việc làm dài hạn. Đi làm cho Intel, hôm nào nó lỗ vốn hay bán hàng không chạy là nó cho bác ra đường bơm xe như em đấy ạ.

Bác càng ngày càng lớn tuổi làm sao bác cạnh tranh nổi với bọn trẻ nó vừa khỏe vừa đòi it tiền ? Bác già đi rồi, ai mướn bác nếu bác bi sa thải vì hãng làm ăn lỗ lã hở ?

Đi bán chợ trời thì e rằng bác không có chụp giựt nhanh lẹ bằng người khác đấy. Không lẹ làng , không lanh mắt , không dẻo miệng nói thách và nài nỉ thì chỉ có ế thôi bác ạ.

Thôi em phải chuẩn bị đi bán đây. Ối giời , ngày nào cũng phải thúng với nông. Kiếm tí cơm tí gạo, tí mắm, tí hành về nuôi vợ nuôi con, làm phận sự của đàn ông sao mà khổ quá.

Quote Nguyên văn bởi fatcat
    he he, ông anh Walk từng bảo bơm xe ở TP HCM, ko hiểu giờ này ông anh vẫn ngồi bơm vá xe đạp cộng spam bài à?

Anh xekokai nói là nói kỹ sư ĐT y sinh ở VN. Nhưng theo em được biết những người làm ở viện chủ yếu học trung cấp kỹ thuật y tế hay whatever like that. Don't know. hay gì gì đó, cũng có kỹ sư nhưng cưỡi đầu mấy đứa kia. Lương ko khá lắm đơn giản vì chi phí bệnh viện mình rẻ. Bác sĩ khá vì mở được phong mạch tư...
    Ấy ấy, hàng net mở cửa trể đấy em à. Quầy vá xe của anh mở cữa cũng trể lắm. Nhiều lúc ế ngồi ngáp ruồi đấy.
    Thế em nói đúng đấy , ế quá thì vào tiệm net spam vài bài cho vui nhỉ. Còn vể thông tin của Sói Xám thì thấy Sói post bữa nay là cần người rãi truyến đơn cho các bà mẹ đấy. Anh đâu có biết Sói là ai đâu.

Về khoảng nhà thương thì phải nói rằng người Việt chưa có biết ứng dụng kỹ thuật tin học vào administration. Ví dụ như là làm 1 nhà thương trở thành paperless. Mỗi lần bệnh nhân vào đăng ký là chỉ có xài vi tính và tất cả hồ sợ bệnh án đều nắm ở vi tính. Thậm chi bác sỉ muốn lục hồ sợ , viết toa cũng bằng vi tính , palm và toa tự động vi tính hóa đến phòng thuốc cho dược sĩ. Ở phòng thuốc dược sĩ thì cũng vi tính hóa luôn , tất cả drug interactions, side effects điểu được máy vi tính cho biết. Dược sĩ chỉ có kiểm tra lại thôi.

Nói về inventory thì vi tính có thể cho bạn biết có bao nhiêu viên thuốc tồn kho, bao nhiều thuốc sẽ cần , cần loại nào ... bao nhiêu túi nươc biển, kim chích, bao tay , dụng cụ, đồ dùng y khoa ...

Nói về financial application thì dùng vi tính để tính toán làm sao trả ngân hàng , trả tiền nhân công, tiền tự động chạy thẳng vào trương mục của họ. Làm sao thu tiền từ bảo hiểm bằng vi tính . Làm sao gửi thư đòi nợ các bênh nhân thiếu tiền ...

Có rất nhiều ứng dụng của vi tính mà kỹ sư VN không có biết làm và ứng dụng. Chỉ cần ráp đặt và làm tất cả các applications lại với nhau trở thành một tập hợp có thể hiểu thông tin và tận dụng thông tin 1 cách triệt để thì đã là 1 bài toán vô cùng phức tạp và to lớn.

Kế đến là phần gầy dựng và phần bảo quản và recovery.
    Nếu nhà thương bị cháy, bị bảo , các máy tính hư hỏng thì sao ? Làm sao trở lại hoạt động bình thường. Làm sao có thể mang hàng trăm Terabyte data trở lại trong 1 thời gian ngắn nhất với số tiền chi phí vào Disaster Recovery thấp nhất ?

Cái mà Mèo Ú nhìn thấy và nghe nói chỉ là nghe bọn không phải là pro nói thôi. Mèo chưa gặp pro thứ thiệt đó. Bơi vậy người ta mới nhin vào CNTT và Networking một cách không có thực tế và không biết được tầm quan trọng của nó trong 1 xã hội phát triển .

Bây giời nói về mổ xẻ 1 tí nhé. Mổ xẻ ngày nay chỉ toàn là dùng vi tính thôi. Máy CT scan và các máy khác có thể scan body , não của con ngưôi và đưa lên 3D images. Từ đó các tế bào và những vùng cancer hay body part đều được nhìn thấy rõ ràng hơn mắt thường. Mổ xẻ sẽ chính xác vô cùng và ngắn gọn.

Nói về X-ray nhé. X-ray ở VN phải chụp hình và lại phải có ngừoi đi lấy phim . X-ray hiện đại là chỉ cần chụp xong rồi thôi. Đầu bên kia , ở máy vi tính và màn hình các bác sĩ có thể nhìn trên màn ảnh rồi.
    Cần gì phải có người đi chụp rồi đi lấy , rồi phải rửa phim ...

Nói về research nhé, Tất cả những tin tức của bệnh nhân có thể được tập hợp và collected để làm research và thí nghiệm cho phương pháp chữa bệnh và thuốc mới, procedures mới.
    Có những tin mà người ta cần phải collect trong 1 thời gian dài hạn và 1 tập thể PhD chuyên về research, thử nghiệm trên con chuột , con bò , con người.

Thôi dừng lại ở đây. Đi dẹp đồ nghề , sáng mai phải chạy xe ôm nữa chở bà khách ruột nữa đây.

HUT's Student Avatar của glass_rose

Em định làm tốt nghiệp về WiMAX và ứng dụng(như VoIP, VPLS, Video-on-demand, LAN, MAN...). Các bậc đàn anh có cao kiến hay tài liệu gì thì góp ý và gửi link cho em nhé. Em cảm ơn các bác trước!

Quote Nguyên văn bởi glass_rose
    Em định làm tốt nghiệp về WiMAX và ứng dụng(như VoIP, VPLS, Video-on-demand, LAN, MAN...). Các bậc đàn anh có cao kiến hay tài liệu gì thì góp ý và gửi link cho em nhé. Em cảm ơn các bác trước!
    VOIP thì cũng đang hot và cần phải bảo trì nhiều do đó có nhiều tài liêu.

LAN - kỹ thuật này đã lâu và rất phổ biến từ token ring cho đến ethernet. Nhiều tài liệu lắm đấy.

MAN - topic này không có thực tế và cũng rất ít được ứng dụng. Ngay cả tai Hoa Kỳ kỹ thuật này cũng chỉ được ứng dụng ở các thành phố lớn thôi như là Washington D.C, Philadelphia. Nó không có phổ biến cho lắm.

WiMAX thì cũng mới nhưng cũng chưa có thực dụng trong thị trừong VN.

Nếu muốn có được kiến thức và ấn tượng một chút (một chút nhé) trong lúc đi phỏng vấn khi ra trường ở thị trường VN thì nên tập trung lại làm về VOIP và LAN.

Hệ LAN không thể nào xóa bỏ đi trong vòng 1 thời gian ngắn. Chỉ có bảo trì và upgrade lên thôi. Ứng dụng kỹ thuật mới thì cũng cần có tiền và thời gian

VOIP thì chắc chắn là rất cần cho các dịch vụ phone, businesses dùng để cắt giảm tốn kém về điện thoai. Hot đấy.

WAN thì cũng cần đấy, đặc biệt là các công ty có nhiều chi nhánh , phân nhánh ở nhiều nơi trong cùng 1 quốc gia hay trên thế giới.

Thứ làm về WAN và Disaster Recovery xem sao ?

What is about ?

topic: WAN architecture for Disaster Recovery and continuous data solutions

(Chẳng biết dich ra sao cho hay trong Viêt Ngữ đây . Bác Dương Dê , Cáo Đeo Nơ dịch hộ cái đi)

Thank you bác, bác có chút tài liệu nào về mấy vấn đề trên cho em xin được không, em đang trong giai đoạn tìm và đọc tài liệu. Cảm ơn bác nhiều!

Này glass_rose này, Cái tên gì mà giống tên con gái thế.

Ngoài các website mà bạn đã post lên về các ebooks. Bạn tự lên đó kiếm nhé. Hoặc là mời Vũ BK ra uống coffee và đem theo ổ cứng, cốp lại của hắn. Vu_bk này nhiều ebooks lắm đấy.

Bạn có thể vào công ty Cisco hay Siemens , Nortel networks để tìm hiểu thêm vể VOIP, LAN. Bọn Siemens cũng có làm VOIP thiết bị đấy.

http://www.siemens.com/index.jsp

http://www.cisco.com

http://www.networkworld.com là trang web dành cho network pro.
    Bạn có thể vào đây tham khảo.

http://www.computerworld.com cũng là 1 trang tốt.

Mình có khoảng 500 cuốn sách về IT/network , toàn là hard copy.
    Nhưng xa quá, không có thể cho bạn mượn được.
    Đi kiếm Vũ hay vào thư viện lục đi.

Quote Nguyên văn bởi walktheweb
    Này glass_rose này, Cái tên gì mà giống tên con gái thế.

Đi kiếm Vũ hay vào thư viện lục đi.
    Con gái thì đã sao nào
    Glass_rose = Bông hồng thủy tinh, bác chưa nghe The Wall à, hehe
    Kiếm Vũ là gì thế hả anh, có liên quan gì đến Vulh_bk không hả anh?
    Xin tiên sinh chỉ giáo!

Quote Nguyên văn bởi glass_rose
    Con gái thì đã sao nào
    Glass_rose = Bông hồng thủy tinh, bác chưa nghe The Wall à, hehe
    Kiếm Vũ là gì thế hả anh, có liên quan gì đến Vulh_bk không hả anh?
    Xin tiên sinh chỉ giáo!

Đúng rồi Vulh_bk là sư phụ trong tán gái tàng kinh các đấy. Nhiều chiêu , chiêu nào cũng độc đáo nên được vinh tôn lên làm sư phụ.

Kiếm (tìm, người miền nam gọi là kiếm hay tìm kiếm) Vũ để copy cái ổ đĩa ebooks của hắn thôi. Trả công cho 1 chầu coffee.

Vũ là đại cao thủ của săn tìm ebooks đấy. Tài liệu hiếm hoi nào mà hắn không có. Còn 1 tên nữa là rukawa gì đấy. Tên này hình như cũng có nhiều ebooks lắm.

Mang theo cái ổ cứng (external USB hard drive) và xcopy command 1 cái là xong thôi.

Này bỏ nhỏ một it này, thầy Vũ trông hiền lành, học giỏi, con nhà giàu nhé và bô trai lắm nhé. Thầy Vũ chỉ ưu tiên các em gái thôi. Bông Hồng thủy tinh đủ chuẩn rồi. Sướng nhé

Cứ PM hay gọi cho anh Vũ 1 cái và thỏ thỉ "Anh Vũ ơi, cho em xin cốp cái ổ cứng của anh đi. Bông hồng gai xin mời anh đi xuống nước mía, em trả tiền "

+ Trả lời chủ đề
Trang 3/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối

Thông tin chủ đề