User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 34

Chủ đề: Ai là người bạn nghĩ đến đầu tiên...

HUT's Student Avatar của Ageha

Mặc định Ai là người bạn nghĩ đến đầu tiên...

Một anh có cảm tình cùng một lúc với hai cô gái nhưng anh ta không biết mình yêu cô nào hơn. Một người bạn của anh ta đã cho một lời chỉ dẫn.

Hãy trả lời thành thật câu hỏi: “Khi hạnh phúc, bạn muốn chia sẻ niềm hạnh phúc đó với cô gái nào?”, cô gái bạn nghĩ đến lúc ấy chính là người bạn yêu.
    Và cũng hãy thành thật trả lời câu hỏi này: “Khi đau khổ, cô gái nào bạn muốn cùng san sẻ?", cô gái bạn nghĩ đến lúc ấy chính là người bạn yêu.

Thật tuyệt vời nếu trong niềm vui và nỗi buồn bạn đều muốn chia sẻ với cùng một cô gái. Nhưng nếu khi vui hoặc buồn bạn lại nghĩ đến hai cô gái khác nhau, tôi khuyên bạn hãy chọn cô gái mà bạn mong muốn được san sẻ nỗi buồn.

Trong cuộc sống có nhiều nỗi khổ đau hơn là niềm hạnh phúc. Sẽ có rất nhiều người bạn có thể chia sẻ niềm vui với họ, không cần thiết là bạn phải yêu họ. Nếu bạn có một cuộc sống hạnh phúc, bạn có thể tự mình hưởng thụ nó. Nhưng trong nỗi buồn sẽ không có nhiều người sẵn sàng san sẻ với bạn. Nếu bạn mong muốn nói về hạnh phúc của bạn với một người, tôi tin chắc rằng người ấy rất thân thiết và là người rất hiểu bạn. Nhưng mọi chuyện không chỉ dừng ở đó. Nếu người ấy chỉ nghĩ đến bạn khi người ấy vui, còn khi buồn người ấy lại san sẻ với người khác, tôi có thể nói với bạn rằng tình yêu đó không bền vững.

Điều dĩ nhiên, tôi sẽ rất hạnh phúc nếu là người đầu tiên được người ấy chia sẻ niềm hạnh phúc. Và khi người ấy buồn, tôi sẽ tự nguyện ở bên cạnh người ấy để xoa dịu nỗi lòng vì khi đó tôi tin rằng mình đã giữ một vị trí rất quan trọng trong trái tim người ấy.

Còn bạn, nếu bạn buồn ai sẽ là người bạn nghĩ đến đầu tiên?

Một sớm mai kia chợt thấy hư vô trong đời...

HUT's Engineer Avatar của redled

Ageha mở nhiều topic ghê ha.
    Vào cổ động một phát.

Lúc vui vẻ hạnh phúc, lúc buồn rầu cô đơn...
    Khi thành công, lúc thất bại...
    ....Bất cứ nơi đâu... Tôi đều nghĩ về cô bạn ấy, mong muốn được cùng chia sẻ những cảm xúc của mình cũng như của cô bạn đó.
    Tiếc thay, người tui cần thì tỏ thái độ bất cần - tui thích nói gì cứ nói, tui làm gì cứ làm, chẳng có phản ứng gì mang tính hợp tác. Tôi đã vượt quá những giới hạn cho phép của tôi, và bây giờ tôi phải dừng lại. Không biết bao giờ có thể nói chuyện lại với cô bạn ấy nữa. Thật đáng tiếc !

Lạy chúa, một cô bé khác lại rất tâm lý, tui chẳng quan tâm chút nào lại luôn động viên tôi lúc tôi khó khăn, hỏi han nắm bắt những điều tui cần. Luôn tạo cho tui sự gần gũi và cảm thông. Thật đáng quý.

Vậy theo Ageha, tại sao người mà không có khả năng chung vui sẻ buồn với tui lại là người tôi nghĩ tới đầu tiên...?? Tui cũng không hiểu nổi mình nữa.
    Mấy hôm nay không nói chuyện với hắn, tui làm việc gì cũng không ra hồn. Người cứ như bị mắc dịch ấy. ...Tập trung vào công việc thì không sao, cứ ngồi chơi, lên mạng là nghĩ tới hắn...Bực hết cả mình.!!

6-Feb-2009 :: Một thời đã xa rồi

Lần sửa cuối bởi redled; 06-02-2009 lúc 12:24 AM

phía sau của bóng tối

người đầu tiên nghĩ đến à? để xem nào!! À... là cô ấy

Vẫn là cô ấy, có lẽ sẽ mãi mãi là cô ấy.

Một tình yêu tuyệt đẹp. Mối tình đẹp nhất là mối tình không thành, người mình yêu nhất là người đã ra đi không bao giờ trở lại.... đó là số phận chăng?????
    Chỉ có kẻ cô độc mới hiểu cái vị ngọt đậm đà mà không đắng gắt của cà phê loãng hay rượu nhạt, nó như chút tình thừa nơi trần thế giành cho họ. Thế nhưng, thật tiếc là khi mà người ta hiểu và cảm thấy yêu quý một cái gì thì đó cũng chính là lúc người ta đang hoặc đã mất đi thứ quý giá ấy.

Quote Nguyên văn bởi redled
    một cô bé khác lại rất tâm lý, tui chẳng quan tâm chút nào lại luôn động viên tôi lúc tôi khó khăn, hỏi han nắm bắt những điều tui cần. Luôn tạo cho tui sự gần gũi và cảm thông. Thật đáng quý.
    Dù cô bé kia có tốt thế nào nhưng không fải là người mở được trái tim cậu. hehe. Bùn quá.
    Cho nên cô ấy chỉ là bạn tốt được thôi, fải hông. Nếu trong lúc tình yêu không được đáp trả, lại thấy cô ấy tốt mà nhận lời yêu bừa cho xong thì dễ sau đó sẽ làm người ta tổn thương lắm. Một người tốt như thế ai lại nỡ làm tổn thương nhỉ.

Vậy theo Ageha, tại sao người mà không có khả năng chung vui sẻ buồn với tui lại là người tôi nghĩ tới đầu tiên...?? Tui cũng không hiểu nổi mình nữa.
    Mấy hôm nay không nói chuyện với hắn, tui làm việc gì cũng không ra hồn. Người cứ như bị mắc dịch ấy. ...Tập trung vào công việc thì không sao, cứ ngồi chơi, lên mạng là nghĩ tới hắn...Bực hết cả mình.!!
    Hihi, cái này thì... ... khó quá, chịu thua. Mà này, biết rồi còn giả vờ hỏi, .
    Lần sửa cuối bởi Ageha; 16-07-2006 lúc 10:57 PM

HUT's Engineer Avatar của walktheweb

Bác Redled này hỏi quái đản. Hỏi đến nỗi chuyên viên tư vấn tinh yêu Ageha mà còn bó tay.

Chắc là bác Redled này đang yêu rồi. Nhớ đến ai đâu tiên khi vừa mở mắt ra là dấu hiệu đang yêu người đó đấy.
    Nghề nghiệp: Sáng chạy xe ôm, chiều Bán chợ trời, tối bơm vá xe các loại xe 2 bánh. Nuôi Lợn Gia Công
    Nghề tay trái: Chuyên viên đào mỏ các em gái nhà giàu . Ghi số đề
    Địa chỉ : 427 Chợ Trời Huỳnh Thúc Kháng, TPHCM, Vietnam
    "Spam đủ 1000 bài thì biến mất"

Icon3 When you say nothing at all !..

Quote Nguyên văn bởi walktheweb
    Bác Redled này hỏi quái đản. Hỏi đến nỗi chuyên viên tư vấn tinh yêu Ageha mà còn bó tay.
    .
    Hic .. Ageha là chuyên viên tư vấn tinh yêu à. walktheweb Không trả lời được mà lại chê câu hỏi quái đản. Ơ mà bênh ageha hả. Rùi biết tay nhau...hehe

Quote Nguyên văn bởi walktheweb
    Chắc là bác Redled này đang yêu rồi. Nhớ đến ai đâu tiên khi vừa mở mắt ra là dấu hiệu đang yêu người đó đấy.
    Đang yêu à. Hay nhỉ... cảm giác thế nào nhỉ. ... Nào Chúng ta bắt đầu một câu chuyện mới ....

HUT's Master

he he, em buồn thì em chỉ nhớ con miu, con Mic của em thôi. Nhớ Mic nhất nhưng nó mất rồi hic hic.
    Tủi thân

Quote Nguyên văn bởi fatcat
    he he, em buồn thì em chỉ nhớ con miu, con Mic của em thôi. Nhớ Mic nhất nhưng nó mất rồi hic hic.
    Tội nghiệp con mèo. Xuống "dưới ấy" rồi mà vẫn phải hắt xì hơi suốt ngày.

Hik. Được đổi nghề thành chuyên viên tư vấn tình yêu nè trời. Tình mình còn lo chưa xong, làm sao tư vấn cho tình người khác được.

@Fatcat: Thì ra em Mèo Ú yêu con Miu và con Mic ah? ^_^ Tình yêu ấy thì cao cả rùi, miễn bàn.

HUT's Master

Tội nghiệp con mèo. Xuống "dưới ấy" rồi mà vẫn phải hắt xì hơi suốt ngày.
    Xin lỗi chú, chứ Mic là con chó chứ ko phải là con mèo. Miu mới là con mèo. Nó đang sống sờ sờ đây này. Đang quấy người, ko cho dùng máy tính đây nè Mà chú chả về sau cũng ước được như nó. Nằm dưới nấm mộ vẫn có một người nào đó nhắc và nhớ thương mình.
    To ageha: em yêu chó con lắm. He he, nhưng đáng tiếc em nhìn thấy chó ngoài thì rất sợ. Chỉ thích chó ở nhà thui. Nhưng mẹ ko cho nuôi nữa vì chó hay hôi. Tắm mấy vẫn hôi.. Mua đủ loại nước tắm cho chó ở siêu thị rồi mà chả hết. Chó có hôi nhưng em vẫn ôm và chơi với nó suôt ngày được . Giờ thay vào chơi với chó là chơi The Sims:biggrin:
    Nhưng đúng là em là type người mà khi buồn thì ko muốn gặp người nào hết

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề