User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: Da sạch nhờn, mát lạnh trong 6 phút

Uỷ viên hội đồng điều hành BKF Avatar của pe_sock94

Mặc định Da sạch nhờn, mát lạnh trong 6 phút

Chỉ với 6 phút chị em có thể sở hữu làn da mát lạnh, sạch nhờn mà không lo mụn trứng cá.

Thoa nước hoa hồng trong 1 phút

Sau khi rửa mặt (hoặc đắp mặt nạ), bạn hãy thoa nước hoa hồng (toner) để cân bằng da và se khít lỗ chân lông. Bạn cũng có thể tự làm toner phù hợp với loại da của mình.

Dưỡng ẩm và chống nắng 2 phút

Dưỡng ẩm là bước quan trọng trong quy trình chăm sóc da, để giảm sự mất nước từ lớp biểu bì. Bạn nên dùng kem dưỡng da chứa thành phần Vitamin E và SPF để giúp giảm nếp nhăn, làm săn chắc và sáng da, kích thích sản sinh collagen đồng thời chống lại tia cực tím của ánh nắng mặt trời.

Mặt nạ đá trng 3 phút

Bạn lăn viên đá lên mặt và cổ cho tới khi nó chảy hoàn toàn. Đừng bỏ qua vùng bầu mắt hay vùng da dưới mắt, vì đá lạnh sẽ giúp hạn chế quầng thâm và bọng mắt sưng – hiện tượng bị gây ra bởi sự ứ nước ở khu vực này.

Theo-phunutoday
    Đừng ném lời cho gió, nếu không hay biết gió thổi về đâu

"Tôi không hoàn hảo nhưng tôi chắc chắn không giả tạo!".

Đôi khi, người phù hợp với bạn đã ở đó từ rất lâu, nhưng bạn không hề nhìn thấy bởi đã có người khác chắn đường.

svBK's Member

Mặc định Re: Da sạch nhờn, mát lạnh trong 6 phút

Bạn ơi thế dùng nước đá sau khi thoa kem dưỡng ẩm mà cũng được ạ, có sợ nước đá ra sẽ rửa trôi kem dưỡng ẩm không ạ

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề